รบกวนถามนิดนะคับ พอผมเปิดA/C แล้วรอบขึ้นไป2000 แต่พอผมปิดรอบตกจนเครืองดับ...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย MooNok PL Kawpa, 12 ตุลาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MooNok PL Kawpa

MooNok PL Kawpa Guest

0
    0
    0
    รบกวนถามนิดนะคับ พอผมเปิดA/C แล้วรอบขึ้นไป2000 แต่พอผมปิดรอบตกจนเครืองดับ มีสาเหตุจากอะไรหรอคับ มีวิธีแก้ไมคับ ขอบคุณคับผม

1. หัวเทียน
    2. หัวเทียน
    3. เวคคัมใต้คาร์บูเรเตอร์
    4. สายยางต่างๆที่ เข้า~ออก คาร์บูเรเตอร์
    5. คาร์บูเรเตอร์

หมายเหตุ ...
    1. รถผมใช้น้ำมันอย่างเดียว
    2. ให้ไล่ เปลี่ยนจากราคา ต่ำสุดไปสู่ราคาแพงสุด ( เช็คราคาก่อนลงมือซ่อม)

วานนี้ ... ใช้เวลา ครับ / ผมเจ้าออกอู่ จนนับถือกับช่างว่าเป็นญาติกันแล้ว ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้