รบกวนขุดกระทู้เกี่ยวการใส่กันโคลงให้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย My_Mint, 14 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ผมหาไม่เจอ ว่าเคยอ่านอยู่ เกี่ยวกับการใส่กันโคลงหน้าหลัง ใส่ของอะไรบ้าง ต้องแปลงตรงไหนบ้าง :D

2. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ด้านหน้ายกของ EK9 มาใส้ได้เลยคับขอแค่ลูกยางครบพอปรับกับ+ลูกหมากใช้ของเดิมได้
    ด้านหลังของ EK9 ของเดิมเราจะมี 2 รู แต่จะตรงแค่รูเดียวอีกรูต้องเจาะเพิ่มไม่มีผลเสียอะไรกับตัวรถควรได้ประกับ + ลูกหมากมาครบ ๆ จะได้ไม่ต้องเสียเวลาไปหาเทียบ ส่วนเรื่องกลัวว่าตัวถังจะฉีกผมใส่มาพักนึงละยังไม่มีปัญหาไร ก่อนใส่ผมเอาแผ่นเหล็กหนาซัก 2 มม รองด้านหลังก่อนยึดน๊อต

โทรมาสอบถามได้คับ 0868866882

ปล.ถ้ายังไม่มีโทรหาผมได้นะ อิอิ มีคู่หน้าหลังอยู่ชุด :cool:

3. My_Mint

1,617
    9
    0
    :D:D อิอิ ข้อมูลนี้แหละที่ต้องการ ขอบคุณบุ๊คมาก เอาไว้หลังไมค์นะครับ :D

4. My_Mint

1,617
    9
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้