รับรถต่อจากพ่อ มีอาการดังนี้คับ 1.พัดลมแอร์ไม่ทำงาน ราคาเท่าไหร่คับ 2.ใช้ได้แต่แก๊ส...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Khun Sorra, 27 ตุลาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Khun Sorra

Khun Sorra Guest

0
    0
    0
    รับรถต่อจากพ่อ มีอาการดังนี้คับ
    1.พัดลมแอร์ไม่ทำงาน ราคาเท่าไหร่คับ
    2.ใช้ได้แต่แก๊ส พอตัดน้ำมันเครื่องดับ
    3.เบรคลึกไปหน่อย
    4.กระจกไฟฟ้าไม่ทำงานทุกบานยกเว้นของคนขับ
    5.ประตูฝั่งด้านข้างคนขับตก

ท่านใดมีแหล่งซ่อมหรือรู้สาเหตุข้อไหน แนะนำทีคับ ขอบคุณคับ

2. Tee Rungsit

Tee Rungsit Guest

0
    0
    0
    ค่อยๆเก็บที่สำคัญๆๆก่อนครับบ

ประตู กระจก เช็คฟิว ระบบไฟ จุดหล่อลื่น ครับ ปรับแต่งไม่น่ายากครับ

ระบบแก้ส น้ำมัน ผุ้รุ้มาตอบครับ

ของผมแก้สเพียวๆๆยาวๆๆ

3. 1 ถ้าพัดลมเสีย 500-700 ถ้ารีเลย์ 100 ถ้าเทอร์โม 300-400
    2ล้างจูนคาร์บูใหม่ /เช็คติ๊กน้ำมัน
    3 ล้างระบบ เปลี่ยนน้ำมันเบรกไล่ลม /ตั้งเบรกหลังใหม่ /ไม่หายก็ชุดหม้อลมยกหม้อใช้อีกนาน'
    4 ปุ่มล็อคอาจเสียถอดเช็ค
    5ตั้งบานพับ/เปลี่ยนบานพับใหม่ รถเก่าตกทุกคันด้านคนขับเนี่ย

4. โหพี่อาการ1ถึง5เนี่ย รถผมก้อเปนคับ

มาอีกละพ่อทะเบียนเลขเดียวกัน ^^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้