และแล้ววันนี้ก็มาถึงครับ ไม่ไหวแล้วเนี่ย

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย golf the zeed, 14 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    รอหวังพึ่งให้รัฐบาลแก้ปัญหาที่จะทำให้น้ำมันลดราคาลงคงไม่ไหว พรุ่งนี้จะเอารถไปติดแก๊สแว้วครับพี่น้อง........... ทีนี้ล่ะ กรูจะวิ่งให้ทั่วเมืองเลย :D:D:D:D

2. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    คิดดีๆ นะกอล์ฟ

ว่าจะเอาไปติดแก๊สเนี่ย ตอนนี้ราคาอุปกรณ์ขึ้นมาสูงมากเลยนะ แล้วก็จะมีนโยบายออกมาว่าจะปล่อยก๊าซลอยตัวซะด้วย ไม่ใช่คต่อยๆ ขึ้นแบบน้ำมันด้วยนะ แต่ว่ามันจะขึ้นมาทีเดียวเลย :D:D

3. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    ติดเลยครับพี่กอฟ NGV นะ ประหยัด ครับ

4. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    แต่ราคาแก๊สก็ไม่น่าที่จะขึ้นเกินครึ่งนึงของราคาน้ำมันที่เป็นอยู่อะนะครับก็คิดซะว่าก็ยังดีที่ถูกกว่าน้ำมันอะนะครับ......พี่กลอฟถ่ายรูปขึ้นตอนการทำแล้วก็หลังติดตั้งมาฝากกันบ้างนะครับเพราะว่าผมก็สนใจที่จะติดแก๊สอยู่เหมือนกันอะครับ......อย่าลืมเรื่องราคาด้วยนะครับ..........อิอิ

5. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ไม่คิดช้าไปหน่อยเหรอพี่.......แล้วมีคิวด้วยหรอเนี่ย

6. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    พอดีลัดคิวได้ อิอิ .... วันนี้เย็นเสร็จ

7. the_gamez

751
    1
    0
    LPG หรือ NGV ครับ

8. Joule

Joule New Member Member

203
    0
    0
    อ่า น่าสนอ่าครับพี่กอฟ

ราคาประมาณเท่าไรอ่าครับ

9. บริโภคแก๊สกันอีกคันแล้ว *_*

10. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ติดเรียบร้อยแล้วครับ เป็นแบบ LPG ระบบดูด ถัง 58 ลิตร คิดดูเติมไป 450 - แม่งได้ตั้ง 41 ลิตรอ่ะ วิ่งมาเกือบ 300 กม. ล่ะยังเหลืออีกครึ่งถัง อิอิ

11. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    อิจฉา จัง เราเติม ทีเป็นพัน วิ่งได้400โลเอง

12. คนรัก RT

คนรัก RT New Member Member

1
    0
    0
    ติดมาเท่าไหร่

แล้ววิ่งแรงเหมือนเดิมหรือป่าว

ขอดุรุปประกอบด้วยนะครับ...........

13. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ลืมบอกไป ผมติดรถท้ายโด่งเครื่อง 1600 นะครับ ไม่ใช่ RT 100 ราคา 21000 - วิ่งก็ปกตินะครับ ไม่ต่างกับน้ำมัน รูปจะลงให้ดูอีกทีนะ :)

14. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ผมทนกับราคาน้ำมันไม่ได้มานานแล้ว

รถผมติดมา 11000 บาท ถัง 38 ลิตร

15. golf the zeed

3,808
    7
    38
    แต่มันจะปล่อยลอยตัวราคาแก๊สนี่ดิ ปัญหา .......

16. ถึงลอยตัวก็ไม่ต้องคิดมากหลอกพี่ ยังไงก็ไม่เท่าน้ำมัน ต่อให้ 15 บาทด้วย *+*

17. the_gamez

751
    1
    0
    เด๋ว ขึ้นเด๋วลง ครับน้ำมัน อิอิอิ ติดแก้ส โลด ประหยัด กว่า ในยุคป๋าหมัค เอาไรแน่นอนไม่ได้ครับ

18. x kmit'l

x kmit'l New Member Member

265
    1
    0
    คิดว่าพี่จะติด rt ซะอีกแล้วเมื่อไหร่จะติด rt อ่ะ ผมติดมา 17000 ถัง58 วิ่งได้โลละ1.40 ก็โอเคน่ะ

19. แว่น_RUN@BOUT

1,308
    9
    0
    ชิมปาย.....ด่าปาย.....ประเทศไม่เจริญซักที

20. the_gamez

751
    1
    0
    สำหรับ NGV ติด RT 100 ผม เครื่อง 2000cc. ตกกิโลละ 0.50-0.70 บาทครับ
    ถ้าเป็น เครื่อง 1500 ไม่เกิน 0.4 บาทต่อกิโล ครับ

21. ของโผมกินอยู่ประมาณ 90 ตางปลายๆ ต่อ กิโล ก๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบ

22. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    น่าสนบ้างแล้วซิเรา ประหยัดกว่ากันครึ่งต่อครึ่งแบบนึ้ แล้วถ้าติดแก๊สแล้วจะไม่มีปัญหาต่อเครื่องยนต์เหรอครับ
    แบบว่าผมไม่ค่อยรู้เรื่องเครื่องยนต์รถอ่ะครับ :)

23. the_gamez

751
    1
    0
    สำหรับ NGV เครื่องน่าจะพังไวกว่า LPGนะครับเห็นคนบอกมา
    ปัญหา NGVเยอะมากครับ
    1.ที่เติมรอคิวนานมากก(บางทีไปแม้งก้าสก็หมา)
    2.ถึงบรรจุเต็มถังวิ่งได้ ประมาณ 130-160 กิโลครับ(สำหรับเครื่อง 2000 cc.)น่ะ
    3.ต้องตรวจดูความร้อน และน้ำมันเครื่องบ่อยๆครับ
    อิอิอิ ข้อดีมีอย่างเดียวคือ ประหยัด อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้