ไปแดร๊กที่คลองห้ากานเหอะคร๊าบพี่น้อง

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย RollriderS, 9 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    "แดร๊ก"ครับพี่น้องไม่ใช่แด๊กข้าวนะครับ
    เนื่องจากคราวที่แล้วที่เราๆไปถ่ายออกรายการTopSpeed
    และพี่บั๋มได้ติดต่อมาทางผมเพื่อที่จะขอสมาชิกจากทางเรา
    ไปร่วมแจมการแข่งครั้งนี้ด้วยโดยจะแบ่งเป็นคร่าวๆคือ

แบบแบ๊คเก็ตตั้งแต่14วิไปจนถึง18-20วิหน่ะครับ(โทดทีคับจำไม่ได้อ๊ะ)

และเราก็จะไปแจมกับอีกสามคลับได้แก่ AECC, SunnyCC, และHonda Coupe
    ครับ

ผู้ใดสนใจลงชื่อในนี้ได้เลยนะครับแล้วรบกวนอีกอย่างคือรบกวนกระจายข่าว
    กันด้วยนะคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กรกฎาคม 2008
  2. ao_323

ao_323 New Member Moderator

1,346
    16
    0
    ไปครับพี่น้อง มาคนแรก อิอิ

3. elmo

elmo New Member Moderator VIP

2,175
    3
    0
    ตามไปดูคับ อิอิ

4. aek_shinobu

aek_shinobu New Member Member

35
    1
    0
    วันใหนครับและเวลาด้วยครับ

5. Suntipop

Suntipop New Member Moderator

509
    11
    0
    น่าสนุกแฮะ

6. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    วันถ้าไม่ผิดนะครับไม่3ก็8หรือ9เดือนหน้านี่แหละครับ
    เวลาเช้าตามปกติงานแหละครับป๋ม

7. nos_nu

nos_nu New Member Member

248
    2
    0
    น่าไปเนอะ นานๆจะมีโอกาศซะที

8. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    อืม up เหมือนเดิม

9. RollriderS

2,318
    9
    0
    อ่าน๊า

ไปกานเยอะๆนะคร๊าบบบ
    ปล.เด๋วจะอัพข้อมูลให้นะคร๊าบบบบบบบ

10. Suntipop

Suntipop New Member Moderator

509
    11
    0
    คิดถึงจัง
    ไม่ได้ไปนานแร่ะ
    :D

11. RollriderS

2,318
    9
    0
    คนข้างบนนี้ถ้าพลาดหล่ะก็
    เหอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เข้าเรื่องดีก่า
    แบบว่าเมื่อคืนนี้ผมได้ส่งพี่โอ๋ไปเป็นตัวแทนคลับเรา
    ฟังการประชุมข้อมูลเรื่องของการแดร๊ครั้งนี้มาแล้ว
    โดนสรุปออกมาคร่าวๆได้ดังนี้ครับ

การแข่งขันครั้งนี้จะเป็นการแดร๊กที่สนามคลองห้าในวันเสาร์ที่2สิงหา
    โดยจะเริ่มเวลา9.00เช้าเป็นต้นไปและยาวไปจนจบงาน

เรื่องของค่าใช้จ่ายในการไปครั้งนี้จะตกคนละ160บาทโดย
    แบ่งเป็นสองส่วนคือค่าเข้า(รถคัน)ละ60บาท และค่าอาหารกลางวัน
    ซึ่งทางงานจะจัดเป็นแบบบุฟเฟ่ต์โดย(เก็บคน)ละ100บาท
    แปลได้ว่าไปหนึ่งคันสองคนก็260บาทอะไรแบบนี้หน่ะครับ

ส่วนที่สองคือการแข่งขันนั้นจะแบ่งออกเป็น5รุ่นได้แก่
    1. 16 Sec.
    2. 18 Sec.
    3. 20 Sec.
    4. 22 Sec.
    5. Lady
    โดยการแข่งนี้ทางคลับเราจะต้องส่งสมาชิกลงไปแข่งขันด้วย
    รุ่นละ4คัน(ลงต่างรุ่นซ้ำได้)แต่สำคัญที่รุ่นสุดท้ายต้องเอาสาวๆลงด้วย
    ซึ่งจะมีกติกาพิเศษเอาใจสาวๆคือไม่จำกัดเวลาเอาไว้ให้ แต่จะให้เลือกเอาเอง
    ว่าวิ่งได้เท่าไรหรือไม่ก็ไม่สนใจเวลาด้านหน้าแต่เอาเวลาด้านหลังเช่น21.23
    และเขาต้องการคนที่มีเวลาสองตัวท้ายใกล้กับ25อะไรแบบนี้หน่ะครับ

ต่อมาอีกนิดกับกติกาที่ยังไปไม่หมดเพียงเท่านี้เพราะว่าผู้ที่ชนะในแต่ละรุ่น
    แต่ละรอบไม่ได้หมายความว่าจะได้ถ้วยหรือรางวัลเพราะงานนี้เป็นงานแข่ง
    แบบคลับ ทางเขาเลยมีไอเดียให้เป็นแบบเก็บแต้มเอาเช่นว่างเราชนะกี่รอบ
    ได้กี่แต้มอะไรแบบนี้และจะมานับแต้มรวมเอาตอนสุดท้ายเพื่อหาคลับแชมป์
    และได้ถ้วยรางวัลไปหน่ะครับ

ส่วนเรื่องของคลับที่เราจะต้องไปแจมด้วยมีดังนี้ครับ
    AE car club,Sunny car club,Blue Bird car club,Honda ST car club แล ะเรา 323&626 car club

สมาชิกท่านไหนที่ต้องการลงแข่งขันช่วยลงชื่อและเบอร์ติดต่อกลับ
    ในนี้ได้เลยนะครับ(ลงด้วยว่าจะลงแข่งหรือไมด้วยครับ)

ปล.สุดท้ายนี้ผมอยากจะขอความ่วมมือจากพี่ๆน้องๆทุกท่านที่เป็นสมาชิกคลับเรานี้
    ช่วยกันทำกิจกรรมนี้ให้สำเร็จลุล่วงไปด้วยกันนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กรกฎาคม 2008
  12. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    อืม ถ้าว่างไปแน่

13. nos_nu

nos_nu New Member Member

248
    2
    0
    ไม่ติดสอบไปเหมือนกันครับ...

14. RollriderS

2,318
    9
    0
    เรียกเพื่อนๆไปกันเยอะๆนะคร๊าบ

15. sumatee99

sumatee99 New Member Member

209
    1
    0
    อยากไปเหมือนกันครับ

16. ao_323

1,346
    16
    0
    ไปค้าบ ไม่มีรุ่น 30 วิหรอ กลัววิ่งไม่ทันอะคับ

17. RollriderS

2,318
    9
    0
    ลงเลดี้ดิพี่ อิอิ

18. ao_323

1,346
    16
    0
    เพิ่มเติมครับพี่น้อง ช่วงเช้าเริ่ม 9.00 - 12.00 จะเป็นการวิ่ง แบบฟรีรันครับ
    ใครที่อยากจะเอารถตัวเองลงวิ่งดูเวลาก็ได้ทุกคันครับ ย้ำ วิ่งได้ทุกคันที่ไป
    และทางรายการเค้ามีของรางวัลแจกให้ด้วยครับ
    แล้ว 12.00-13.00 จะพักเที่ยง
    13.00-18.00 จะเป็นการแข่งจริง

โปรดอ่านอีกครั้ง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กรกฎาคม 2008
  19. mafialady

mafialady New Member Member

235
    22
    0

ไปบอกให้เขาเลื่อนวันสอบออกไปซิครับ ฮาๆๆๆ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้