เปรียบเทียบ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย บวนแหลมสิงห์จันทบุรี, 14 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    :)ผมมีโช๊คเดิมต้องการโหลดควรใส่สปิงเดิม นำไปตัด หรือเปลี่ยนเป็นสปิงโหลดดีคับช่วยบอกข้อดีข้อเสียทีคับ ek97 ขอบคุณคับ:)

1. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เปลี่ยนเป็นสปิงโหลดดีกว่ามากมาย ครับ

2. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    ซื้อสปริงแต่งเลยครับ คุ้มกว่า...แต่ละยี่ห้อ ความสูง-ต่ำ ต่างกัน ไงก็ลองดูครับ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กรกฎาคม 2008
  3. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ของแต่งดีกว่าอยู่แล้วอยู่ที่งบประมาณของคุณเองถ้าเปาหนักใส่ของแต่งเถอะ แต่ถ้ากระเปาบนแฟนทิ้งอย่างผมนำของเดิมไปตัดดีก่าไม่เกิน2000บาท(แล้วแต่อู่)เตี้ยและเท่ได้เหมือนกัน:)

4. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    หาสปริงมาใส่ดีกว่าครับ

5. non_cv96

non_cv96 New Member Member

72
    6
    0
    ผมเคยเอาสปริงโช๊คเดิมไปตัด ตอนแรกก็สวยดี พอขับแล้วไม่ได้เรื่องเลยครับมันกระด้างมาก ต้องมาเสียเงินอัดน้ำมันใหม่อีก กว่าจะลงตัวก็หลายบาทแล้ว ซื้อโช๊คแต่งไปเลยครับ แน่นอนกว่า!!!!

6. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    สปริงที่โดนตัด คือสปริงที่เสียแล้ว
    1.เสียค่าK ความแข็ง จะเด้งมาก ถ้าอัดโช๊คช่วยจะแข็งสุดๆ การควบคุม รถเหมือนนิ่งคือ แต่ที่จริง ถ้ากระดอนมีกระเด็น
    2. สปริงที่ตัด เวลามันยุบ จะไม่ยุบแนวตรง จะทำให้โช๊คเสียครับ

สรุปคือ ถ้าอยากเตี้ย หาสปริงโหลดมาใส่ครับรับรองแจ่ม

7. JOJOEYE

JOJOEYE New Member Member

237
    36
    0
    สปริงโหลดดีก่าคับ...

8. เอาสปริงไปตัดมันไม่ค่อยปลอดภัย ใส่สปริงโหลดดีกว่าแน่นอน แต่ก็ต้องเปลืองตังค์ในกระเป๋า เลือกเอาเองแล้วกัน

9. watzang

watzang New Member Member

85
    18
    0
    ช่าย สปริงโหลดเลยครับชัวร์และปลอดภัยด้วยครับ

10. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    ลงทุนทีเดียวคุ้มกว่าคับ

11. asimo04

asimo04 Guest

0
    0
    0
    กำลังจะถอดทิ้ง

ตัดอยู่ครับ กำลังจะถอดทิ้งแล้วไม่ไหว โช้คพังหมด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้