เชิญร่วมกิจกรรมงานครบรอบ 4 ปี Corona RT Club

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย golf the zeed, 14 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เนื่องด้วยทางคลับจะได้มีการจัดกิจกรรมครบรอบ 4 ปี ในวันที่ 23-24 สิงหาคม 2551 นี้ โดยพวกเราจะนำสิ่งของ เครื่องใช้ที่จำเป็น และเงินส่วนหนึ่งไปมอบให้กับผู้ยากไร้ ทั้ง 2 ท่าน ที่ จ.นครนายก และปราจีนบุรี ดังนี้

1. คุณยายอุไร มหาเมฆ อยู่กับหลานซึ่งคอยดูแลยายที่เป็นอัมพฤกษ์ พักอาศัยอยู่ที่ศาลาประจำหมู่ 11 บ้านโคกกรวด ต.หนองแก้ว อ.ประจันตคาม จ.ปราจีนบุรี

2. คุณยายสวิง สุถาวร อายุ 80 ปี มีลูกอายุ 60 ปี ที่มีอาการสติไม่สมประกอบ พักอยู่บ้านเลขที่ 56 หมู่ 2 ต.ท่าช้าง อ.เมือง จ.นครนายก

จึงขอเชิญชวนสมาชิก และผู้ที่สนใจทุกท่านเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ และขอความร่วมมือสมาชิกในคลับทุกท่านช่วยกันเรี่ยไรเงินบริจาคจากผู้ใจบุญในที่ทำงาน หรือญาติพี่น้องของท่าน เพื่อจะได้นำมารวบรวมกันทั้งหมดเป็นก้อนเดียวและนำไปซื้อของใช้ และนำเงินสดบางส่วนมอบให้คุณยายทั้ง 2 ท่านต่อไป และท่านสามารถดาวโหลดแผ่นพับประชาสัมพันธ์งานนี้ได้ตามไฟล์ที่แนบไว้ด้วย

ปล. กำหนดการเดินทางของงานนี้ทั้ง 2 วัน จะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง

:):):):):):):):):)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กรกฎาคม 2008
  2. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    จองไว้ก่อนเลย 2 ที่ครับ

และจะช่วยหาเงินมาบริจาค และนำสิ่งของไปบริจาคเองด้วยคร๊าบ..... :D:cool:

3. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    อยากไปร่วมด้วยจังครับ

4. PuKPiK_InfinitY

PuKPiK_InfinitY New Member Member

256
    1
    0
    อยากไปด้วยนะค่ะ แต่โอกาสคงไม่เอื้ออำนวย
    ถ้าจะร่วมบริจาคจะให้โอนเงินไปหรือว่าทำยังไงค่ะ แล้วถ้าโอนช่วยแจ้งเลขที่บัญชีด้วยนะค่ะ

5. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    หากท่านใดจะช่วยบริจาคโดยโอนเข้าบัญชีก็ได้ครับ เพียงแค่แจ้งมาว่าจะโอนเท่าไหร่ แล้วติดต่อทางผมครับ ยินดีมาก ๆ ขอบคุณทุกคนนะ

6. PuKPiK_InfinitY

PuKPiK_InfinitY New Member Member

256
    1
    0
    โอเคค่ะ แล้วจะแจ้งก่อนโอนเงินนะค่ะ เพราะเปอเซ็นต์ไม่ได้ไปด้วยสูงมาก ทั้ง ปุ๊ก กะ เจน แล้วจะติดต่อถาม เลขที่บัญชีทางไหนได้ค่ะ แจ้งปุ๊กทางmsnก็ได้ค่ะ
    [email protected]

7. ขอบคุณครับพี่

8. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ครับผม เดี๋ยวติดต่อไปนะ พอดีคุยกับเจนไว้เบื้องต้นแล้ว :)

9. พี่โหลดแล้วแต่ พอเปิดมาอะตัวหนังสือมันเป็นต่างดาว อะ พี่ เวรกำ - -*

10. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ผมมาแจ้งกำหนดการคร่าวๆ ของงานทำบุญครบรอบ 4 ปีนะครับ

วันเสาร์ที่ 23 สิงหาคม 2551
    08.00 น. นัดเจอกันสถานที่นัดพบ รวบรวมเงินและของบริจาค และเดินทางพร้อมกันมุ่งหน้าสู่ จ.นครนายก และปราจีนบุรี มีแวะเที่ยวบ้างระหว่างทาง
    10.00 - 12.00 น. ถึงจุดหมายที่เราตั้งใจไว้ คือบ้านคุณยาย และก็ร่วมกันบริจาคสิ่งของ เครื่องใช้ เงินทอง และอยู่พูดคุยกับคุณยายสักระยะหนึ่ง พร้อมหาข้าวกลางวันกินกัน (ระหว่างนี้อาจจะออกไปหาซื้อของใช้เพิ่มเติมให้คุณยายบ้าง)
    14.00 น. เดินทางไปน้ำตกวังตระไคร้ และเล่นน้ำ พร้อมพักผ่อนตามอัธยาศัย
    18.00 น. กินข้าว กินเหล้า ด้วยกันตามประสา RT และเข้านอน

วันอาทิตย์ที่ 24 สิงหาคม 2551
    13.00 น. เดินทางกลับ ก.ท.ม. โดยสวัสดิภาพ

(นี่เป็นกำหนดการคร่าวๆ นะครับ)

11. golf the zeed

3,808
    7
    38
    งั้นรอวันมิตติ้งนะ ให้ปิ๊กปริ้นท์ไปเผื่อแล้ว ใบละ 100 - อิอิ :D

12. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    5555 อ่ะเพื่อนกัน ใบละ 50

ลดให้ตั้ง50%เลยนะเนี่ย

13. blueaaa

blueaaa New Member Member

389
    0
    0
    โหลดเผื่อด้วยนะครับ ให้10บาท

14. blueaaa

blueaaa New Member Member

389
    0
    0
    ผมเห็นกำหนดการแล้วครับ ไปไม่ได้โดยสิ้นเชิงครับ ถ้าเป็นไปได้จะตามไปให้ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้