ถามเกี่ยวกับ B14 ช่วยหน่อยนะครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย vespong, 31 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vespong

vespong New Member Member

50
    7
    0
    ขอถามหน่อยนะครับ เป็นข้อๆดังนี้เลยละกัน

1. ที่ไหนมีแผ่นพลาสติกที่มันอยู่ใต้เครื่อง ขายบ้างอะครับ ของแท้ตามร้านแถววรจักรแพงไหม หรือเอาของปลอมก็ได้(จะดีมากเลย) ซื้อได้แถวไหนอะครับ ของผมมันเยินมากๆเลยขาดจนกระทั่งเอาลวดผูกไว้จนผูกไม่ได้แล้ว แนะนำหน่อยครับ

2.ตัวยึดขาตั้งของกระโปรงหน้า อะครับที่มันเป็นตัวพลาสติกไว้ยึดขาตั้งเหล็ก น่ะครับพอดีมันหัก ตอนนี้ก็วางๆไว้เฉยๆ แต่มันมีเสียงดังเหมือนกันเวลาวิ่งบางครั้ง หาซื้อได้ที่ไหนครับ หรือมีไอเดียในการปรับแต่งแนะนำก็ได้ครับ

3.ช่วยแนะนำร้านตรวจเช็คทำช่วงล่างหน่อยนะครับ พอดีรถดีรถชนมาน่ะครับเวลาขับไปเจอเนิน หรือพื้นต่างระดับแล้วมันชอบดิ้นน่ะครับ

ขอขอบคุรล่วงหน้าทุกคำตอบนะครับ ช่วยชี้ทางสว่างหน่อยนะครับ

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    1-2.วรจักรไม่ก้อเซียงกงหรือตามร้านอะไหล่ทั่วไป

3.อู่พี่ติ่งน่ารัก
    :D:D:D:D:D

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  3. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ตามน้านนนคร๊าบบบบบ

4. Unregistered

Unregistered Guest

0
    0
    0
    b14 เหยียบคลัชแล้วไฟดูด

รถb14พอเหยียบคลัชเพื่อเปลี่ยนเกียร์แล้วรู้สึกว่าโดนไฟดูดที่ปลายเท้า อยากทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไร
    รบกวนด้วยนะคะ

5. vespong

vespong New Member Member

50
    7
    0
    ขอบคุณครับ ราคา(แผ่นยางใต้เครื่องกับตัวล็อคขาตั้งกระโปรงหน้า)ประมาณเท่าไรอะครับ แล้วอยู่พี่ติ่งนี่อยุ่แถวไหนอะครับ ผมอยู่แถวนนท์น่ะครับ ตรงแถววัดสร้อยทอง ถ้าจะไปที่อู่ไปยังไงอะครับ:p

6. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    พลาสติคใต้เครื่องแผ่นล่ะสองร้อยนิดๆ ตัวล็อคขาค้ำฝากระโปรงหน้า 25 บาทมั้งครับ หาได้ที่ร้านเป้งฮวดหลีวรจักร ราคาไกลหัวใจมากๆ

ไม่ต้องไปถึงวรจักรก็ได้ครับ ให้ร้านอะไหล่แถวบ้านสั่งให้ถ้าไม่มี ถามราคาไว้ก่อนให้เรียบร้อย จะได้ไม่เสียค่าน้ำมันเกินสมควร

อู่พี่ติ่ง ลองหาที่กระทู้พี่ทั่น จะมีเบอร์โทรอยู่นะครับ หรือ PM ไปหาได้เลย

พี่ทั่นเองไม่โฆษณาให้ไปซ่อมกะทั่นครับ เลยไม่ปราฏฎการโฆษณาอู่นี้แต่อย่างใด

เพราะคนอื่นโฆษณาให้ด้วยความเต็มใจทั้งนั้น เพราะว่าซ่อมแล้วสบายทั้งกระเป๋าสบายทั้งใจ

ส่วนหากมีปัญหาทางด้านความเครียด ต้องปรึกษาพี่หนุ่มหย่ายยย เท่านั้น เอิ๊กๆๆ

:D:D:D:D:D

7. lucklyboy

lucklyboy New Member Member

48
    1
    0
    บ้านอยู่แถวเดียวกันเลย

8. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เรียบร้อย ไป :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้