เอามั่งๆ ใคร เรียนอยู่ หรือจบ สวนดุสิต บ้างครับ ...

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย Poyee_ZC, 24 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    พอดีไปซ้อมดนตรีในซอยสวนอ้อยประจำ ร้านข้าวมันไก่เก่าน่ะ เพื่อเจอจาได้ทักทายกันได้....อิอิ

ปล. ใครเรียนอยู่เผื่อจะให้กั้กที่จอดในสวนอ้อยให้หน่อยเพราะหายากมาก.....:D

new_ek ถูกใจสิ่งนี้
  2. new_ek

new_ek New Member Member

27
    1
    0
    เรียนอยู่เหมือนกันคับ อ้าวศิษย์สวนดุสิต แสดงตัวกันหน่อย มีแค่นี้เองหรอคับ อิอิ
    ปล.เรื่องที่จอดรถนั้นเซงมากคับ ไม่มีที่จอด ต้องวนหาคับ:D :D :D

3. Poyee_ZC

611
    7
    0
    หายากน่าดูนะนี่ สวนดุสิต..........

4. tastesense

tastesense New Member VIP

82
    6
    0
    เรียนอยู่คร้าบบบบ แต่ไม่ได้เรียนในถาบันอ่ะครับ เข้าไปบ้างนานๆที แต่ผมว่าตึกจอดรถสวนดุสิตเจ๋งสุดครับ วนขึ้นเลยก็ไม่ได้ต้องขยับ 2 รอบ แต่ตอนลงนี่แนะนำถอยหลังลงครับ เนียนๆ อิอิ

new_ek ถูกใจสิ่งนี้
  5. new_ek

27
    1
    0
    ใช่ครับเรื่องที่จอดรถในสถาบันนี่ต้องฝีมือจิงๆ แตผมไม่กล้าขึ้นครับ กลัวเลี้ยวไม่พ้น ตั้งแต่เรียนมานี่ยังไม่เคยจอดรถในสถาบันเลย เพราะหาที่จอดไม่ได้ อิอิ

6. Poyee_ZC

611
    7
    0
    มีใครอีกมะเอ่ย.......:D

7. Poyee_ZC

611
    7
    0
    แง........ท่าจะหมดแร่วแฮะ คงเรียนกันน้อยน่าดูที่นี่ ว่าแต่รู้คนที่ รถล้อส้มเกิดอุบัติเหตมั้งป่ารวคับ...:)

8. dukies

dukies New Member Member

241
    7
    0
    ผมก็สวนดุสิตคับ นิเทศคับ เรียนที่ระนอง2 อะ เข้าในสถาบันบ้างเป็นครั้งคราว ไม่ค่อยอยากเข้าไปบ่อย ที่จอดรถหายากเหลือเกินคับ ที่จอดบนอาคารก็ต้องเดินหน้าถอยหลังทุกชั้นเลย เหนื่อยจิงๆ ไงเจอกันก็ทักทายกันได้คับ

9. Ingcoco

Ingcoco New Member Member

2
    0
    0
    ผมเรียนอยู่ครับ ปี 4 1/2 แล้ว จอดบนตึกมา ปี กว่าแล้วครับ ไม่เคยเฉี่ยวชนเลย

แต่ เมื่อ 2 อาทิตย์ก่อน MAX ขูดไปเรียบร้อยแล้ว T_T

ขับ Altis สีทอง เดิม ๆ ติดสติ๊กเกอร์ Altis Club ข้างหลัง ครับ เจอกันก้อทักได้น๊า

ปล. เปิดมา 1 เดือน ไม่ค่อนไปเรียนเลย -*-

10. ผมปี3นิเทศ ระนอง ขับเซฟสีขาวเจอก็ทักกันบ้าง

11. aki3s

aki3s New Member Member

24
    1
    0
    อยู่การท่องเที่ยวเอกครัวปี4ครับ ขับโตโยต้า st171บรอนซ์ล้อดำกะE36สีแดง

12. ~AmmyZaa~

~AmmyZaa~ New Member Lady Member

1,380
    12
    0
    เคยเรียนยู่ 1 ปี อยู่คณะบริหารคะ แต่ซิ่วไปเรียน คลอง 6 แระ เอิ้ก ๆ

13. dukies

241
    7
    0
    จัดปายน้องรัก 5555 :D :D

14. kok sdu.

kok sdu. New Member Member

17
    0
    0
    ไม่มีใครเรียนที่ระนอง2บ้างเลยหรอ
    คณนิเทศ

15. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0
    แฟนผมเรียน ระนอง2 อิอิ นิเทศ

16. dukies

241
    7
    0
    ผมนี่ไงระนอง 2 แต่ตอนเย็นนะ พอดีโอนไปเพราะขี้เกียรตื่นเช้า 5555

รถผมก็คันข้างๆเลยสีเหลืองๆอะคับ เจอก็ทักได้คับผมชื่อดุ๊ก ไม่กัดหรอกคับ 555

17. Poyee_ZC

611
    7
    0
    หวัดดีทุกๆ คนครับ ผมจบมาได้ 3-4 ปีแล้วล่ะ แต่ยังกลับไปซ้อมดนตรีกับเพื่อนๆ ที่ สวนอ้อยประจำ บ่อยๆ ถ้าเจอจะเข้าไปทัก หรือ อาจจะเขียนกระดาษแปะไว้ว่า "มาเยือน" นะ....อิอิ

ปล. คนที่ขับเซฟขาวนี่ที่จอดแถวๆ ทางจะออกไปวชิระประจำใช่ป่าวคับ เห็นบ่อยเหมือนกัน...สวัสดีคับ

18. kok sdu.

17
    0
    0
    เราขับเซฟ วก365อะส่วนใหญจอดที่ระนองสะมากกว่า

19. Poyee_ZC

611
    7
    0
    อ่อ..คับ แล้วเคยนั่งกินเหล้าที่สวนอ้อยตอนนี้มั่งป่าวอ่ะ ร้านรวงมันเปงงัยกันบ้างแล้วอ่ะ เห็นมีร้านเล่นดนตรีสดด้วยนี่คับ..............

20. kok sdu.

17
    0
    0
    ไม่เคยไปเลย555

21. Poyee_ZC

611
    7
    0
    แง่วๆๆๆ

22. ReTRO RACER

ReTRO RACER New Member VIP

125
    0
    0
    จบมาจะ2ปีแล้วครับ นิเทศ เอกวารสาร(ระนอง2รุ่นแรก) อิอิ

23. kok sdu.

17
    0
    0
    ทำไมบอดของเราเงียบจัง เรียนนักกันเหลือไรถึงเงีบยกันหมด

24. new_ek

27
    1
    0
    ช่วงนี้ฝึกงานอยู่คับ ไม่ค่อยได้ไปมหาลัยเลย เจอกันทักกันได้นะคับ Civic สีบรอนซ์ทอง เดิมๆ ล้อ Lenso SR5 ด้านหลังติดสติ๊กเกอร์ RacingWeb เรียน รปศ.ปี4คับ:D :D :D

25. nakata

nakata New Member Member

292
    15
    0
    ผมเรียนศูนย์พงสวัสดิ์ครับเสาร์อาทิดตปี3ครับ

26. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    สวัสดีดีครับ ผมจบมา3-4 ปีแล้วครับ ที่จอดข้างในก้อสุดยอด ทั้งแคบทั้ง...ฯลฯ ข้างนอกรอบสวนอ้อยนั้นก้อเกินจะบรรยายครับ...ใบสั่ง ล็อกล้อ... (ขอโทษนะครับ ร้านที่ซ้อมดนตรีเจ้าของชื่อเล็กรึเปล่าครับ) ยินดีท่ีได้รู้จักทุกคนครับ

27. Poyee_ZC

611
    7
    0
    ถูกต้องนะคร้าบ...บบ เจ้ของห้องซ้อมชื่อ "เล็ก" นั่นแหละครับ...:)

ตอนนี้เริ่มกลับมา ซ้อม กันใหม่ละ รถผมตามในรูปน่ะ เจอก็ทักกันด้วยล่ะ

ปล. จอดกันที่สวยอ้อยนี่เด๋วนี้ ยังปลอดภัยเหมือนเดิมป่าวคับ กลัว โดนทุบกระจก หรือ ขูดขีด ไรแบบเนี้ยน่ะ เพราะว่ามาทีนึง ก็จอดนานทีเดียว....:eek:

28. kok sdu.

17
    0
    0
    มีข่าวมาฝ่ากวันที่20,21,22ตุลา49จะมีการจัดละครเวทีเรื่อง บุษบาริมทางขึ้นที่ ภัทราวดี(ซอยวัดระฆัง)มีจำหน่ายบัตรที่ ศูนย์ระนอง2 บัตรราคา 200,300 รอบเวลา19.30น.ยากช่วนพวกเพื่อนๆพี่ๆที่เรียนสวนดุสิตไปดูกันหรือจะโทรถ่ามเรื่องบัตรที่ผมก็ได้ 06-5172765

29. notebabu

notebabu New Member Member

131
    0
    0

:eek: :eek: ผมสวน'นัน ของมั่วด้วยนะ (แต่จบมา 1-2 ปีและ)

ร้านเหล้าเดี๋ยวนี้ ปิด+เปลี่ยนไปเยอะ สมัยผมอยู่ปี 1 -2 นะ ร้านเหล้าทั้งสวนอ้อย มีเกือบ 20 ร้าน

ตั้งกะฝั่ง วชิระ ร้าน Paranoid (ปล.ซอยไรไม่รู้เรียน 4 ปียังจำไม่ได้เลย :D ) ยันร้านสวนส้มฝั่งนู้นเลย

เดี๋ยวนี้เหลือไม่เท่าไหร่เอง เค้าบอกว่าอยู่ไม่ได้ ปิดเทอมทีขาดทุนเกือบแสน :eek: :eek:

ที่เหลือยังรายได้ดี ฝั่งวชิระ ก็มี ร้านเดิม(paranoid เก่า) แล้วก็ ร้านบ้านสวนอ้อย ;)

ร้านเสวนา ก็ยังเปิดอยู่นะ (Concept เดิม เพลง RS ไม่เปิดครับ):p

ปล. ยังไงสวน'นัน กะ สวน'สิต ก็มีเพื่อนฝูงกันเนาะ (ถึงจะตีกันบ่อย...:D )

พอดีแฟน ก็เรียนนิเทศ สวนดุสิต (ระนอง 2 ) เหมือนกัน...:)

30. Poyee_ZC

611
    7
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักกันนะครับ...เจออย่าลืมทักกันนะ........

อืมมม.....ตอนนี้ร้านน้อยลงมากเลยล่ะ ฮวดไช้ เอย ไรเอย ปิดหมด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้