take one

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย somchai nissan sun...., 15 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    เพี่งได้รถมาครับ อยากหาชุดแต่งสวยๆ พอดีเปิดหนังสือ เจอร้านtake one เห็นชุดแต่งเยอะดี จะเข้าไปดูเสาร์นี้แล้ว อยากทราบว่าพี่ๆเคยทำร้านนี้ไหมครับ งาน สี เนียนดีไหม ราคาแรงป่าว ขอบคุนครับ

1. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
  2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ร้านนี้ไม่ดีครับ งานแย่ ไม่เอาลูกค้า คนด่า

3. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    รอผู้มีประสบการณ์สักครู่ครับ

4. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    จากที่เคยไปทำกันชนมาครั้งนึง

ดูงานแล้วผิวสวย เรียบดีนะ

แต่เจ้าของร้านพูดจาไม่ค่อยดี

ทำกันชนหน้ามา 7,000 รวมทำสี

พอดีมันต้องแปลงนิดหน่อย

แต่ถ้า B14 เคยเหงว่าเค้ามีแบบนะ

ไม่ต้องแปลงอะไร

5. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    โดยมากรถรุ่นเราตามร้านมานจะไม่ค่อยมีแบบหรอกครับ ยิ่งบางร้านนี่พูดจาหาว่ารถเก่าแล้วไม่ทำแล้ว ถ้าทำยาก คิดแพง สาดดด ไปขายกล้วยแขกไปเมิง

6. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113

กล้วยฆ่าท่านได้

ด้วยวิธีทอด !!!

:D:D:D

DaySpeed ถูกใจสิ่งนี้
  7. Petty

Petty New Member Member

140
    74
    0
    ผมเคยโทรไปถามนะแต่สายมันว่างแล้วก็หลุดไปเลยไม่รู้ว่าร้านมีจริงป่าว
    แต่เคยเห็นในนี้มีร้านแถวซีคอนที่เป็นซันนี่สีดำก็สวยนะ

8. sarley civic

sarley civic Guest

0
    0
    0
    ผ่านมาเตือน

เคยสั่ง ฝาโปง คาร์บอน มันบอก เป็นงานฝีมือ ไม่เหมือนใคร ไปดู เห็นวาง พิงข้างรั้ว เก่าๆมีฟองอากาศ เท่าฝ่ามือด้วย มันถาม..เอาไหม๊...เราบอก มันบุบตรงกลางด้วย ขอไม่เอา มันจะ ทำอันใหม่ เราจึงok. จ่ายบัด15,000 มันชาทอีก300 เราบอก ได้เลย เเต่ของ ต้องดี มันขอ7วัน เราบอก ไม่เอา ให้2เดือนเลย พอดีรถเสร็จ เราย้ำ งานต้องดี ผ่านไป1เดือน เราโทร ถามฟามคืบหน้า น้องมันบอก ไม่อยู่ ไปHong kong เรารอ อีกเดือน จึงครบ กำหนด ไปร้าน มันบอก ลืม...ขออีก7วัน พูดเสร็จ ก็ทิ้งเรา รีบวิ่ง ไปง้อแฟน เรางง ตามไปดู แฟนขับ รถjazz สีเทา เผ่นไป มันวิ่งเรียก คุณๆๆๆรอด้วย แล้วไม่สนเรา อีกเลย ผ่านไป7วัน มันบอกเสร็จแล้ว ขัดสีอยู่ ไปดู มีรอยบุบกะฟองอากาศ เท่าฝ่ามือ? เฮ้ย..นี่มัน..อันเก่าหนิ!!! เราบอก ไม่เอา มันบอก ขอแก้ตัวอีกครั้ง เราบอก ให้ไป67วันแล้ว ขอเงินคืน มันบอก ไม่มี เดี๋ยวส่งไปให้ เรากลับบ้าน ส่งเลขบันชี มันโอน แค่15,000 อีก300ขอไม่รับผิดชอบ..สุดท้าย..เราจึง ปลง...รับกำไป ปล.บ้านเราอยู่จ.เพชร เสียทั้งงาน เวลา เดินทาง ค่าน้ำมัน ไปกลับ2รอบ 700กว่าโล....เฮ้ยยย...นี่แหละTake one.....ครั้งเดียว...คงพอ

9. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    คน นี้ ขำ นะ เนี่ย

ฮา จริง ๆ

10. roby

roby New Member Member

86
    22
    0
    take 1

:cry:เคยเจอเหมือนกันครับ ที่ศรีนครินทร์ เจ้าของชอบรับส่งๆ ผลัดวันไปเรื่อยๆ พูดจาไม่ดี:cry:

11. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

ตาคนนี้มาฮาตลอด ชอบ ชอบ

12. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    ถ้าชอบงั้นจัดเลยพี่

ไม่งั้นอดนะ อิอิ

13. Take that

Take that Guest

0
    0
    0
  14. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    มาไม่ทันมีคนแย่ง seen... :D:D:D

15. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    :D :D :D

16. ขอบคุณครับ เกือบไปแล้ว

17. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ชอบ ๆ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้