เตือนภัยครับ โจรงัดรถผม สองคืนติดๆกัน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ^^ InsuranCe OnLine ^^, 3 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^^ InsuranCe OnLine ^^

^^ InsuranCe OnLine ^^ New Member Member

30
    1
    0
    อยากเตือนให้เพื่อนๆระมัดระวังการจอดให้มากขึ้นกว่าปกติครับ เศรษฐกิจไม่ดีแบบนี้

ทำให้พวกขี้เกียจทำงาน ไม่มีข้าวจะกิน เลยหากินบนความเดือดร้อนคนอื่นออกมาเยอะกว่าเมื่อก่อน

คืนวันอังคาร ผมไปเที่ยวที่เอกมัย 21 โดยจอดรถในซอยข้างๆโรงเรียนประถมแห่งหนึ่ง

เพื่อนๆที่เที่ยวซอยนั้นคงนึกออก โดยจอดไว้ประมาณเที่ยงคืน เมื่อร้านเลิกเดินกลับมาที่รถ

จากที่มึนๆ ตาสว่างเลยครับ กระจกบานคนขับถูกทุบแตกละเอียด ของถูกค้นกระจายทั้งคัน

ลิ้นชักใส่ของเปิดอ้าแสดงความว่างเปล่า ครับ.......มันเอาของผมไปแล้ว เหลือไว้แต่รอยรองเท้า

ที่เปื้อนโคลนย่ำบนเบาะทั้งคัน

สรุป คืนวันอังคาร รายการที่เสียหายดังนี้ครับ

กระจกฝั่งคนขับ แตกละเอียด

นาฬิกาสองเรือน ข้อนี้เสียดายมากที่สุดครับ ทั้งมูลค่า และคุณค่าทางจิตใจ

เครื่องเสียง CD MP3 6 Disc ติดรถฮอนด้าธรรมดายังเอาเลยครับ

เงินค่าทางด่วน ผมมักวางไว้หลังพวงมาลัย ประมาณสามร้อยบาท

ร่ม คาดว่าขณะที่ปฏิบัติความชั่ว เป็นช่วงที่ฝนตกหนัก เลยติดร่มกันฝนไปด้วยครับ

คาดว่าน่าจะเปนโจรกระจอกครับ ไม่งั้นคงย้อนกลับมาอีกรอบ เพราะเบาะหลังยังมี TV

21 นิ้วอีกหนึ่งเครื่อง และ IPOD ที่เพิ่งถอยมาร้อนๆยังคงอยู่ที่ช่องเก็บของฝั่งคนขับ

หลังจากแจ้งความและประกันเรียบร้อย ก็นำรถกลับมาจอดที่บ้าน โดยที่ยังไม่ได้เปลี่ยนกระจก

ปล่อยโล่งๆไว้แบบนั้น บ้านผมมีรั้วรอบขอบชิดครับ ประตูรั้วไฟฟ้าต้องกดสวิตซ์ขึ้นลงถึงจะเปิดได้

พอตกค่ำกลับมาบ้าน ด้วยความเพลียจากคืนวาน ทำให้เผลอหลับตรงชั้นลอย (ไม่ได้อาบน้ำ หุหุ)

จากนั้นประมาณ 02.30 รู้สึกตัวเพราะได้ยินเสียงหมาเห่าผิดปกติ จึงเปิดไฟแล้วมองลงมาดูข้างล่าง

เห็น คนร้ายกำลังรื้อค้นทรัพย์สินอยู่ในรถของผม มันมาคนเดียวครับ ตอนแรกคิดว่าตัวเองตาฝาด

คิดมากเรื่องเมื่อวานจนเห็นภาพหลอน แต่พอได้สติ ภาพมันชัดเจนคับ คนจริงๆ ผมไม่ได้ตาฝาด

เลยวิ่งลงมาที่รถ คนร้ายไหวตัวทัน จึงปีนกำแพงด้านข้างออกไปสตาร์ทมอเตอร์ไซค์ที่จอดหลบไว้

ผมเปิดประตูเล็กวิ่งตามไป มันโยนของที่ได้ไปทิ้งครับ แล้วขี่รถย้อนเข้าใส่ผม

ผมจึงต้องกระโดดหลบ พอมันขี่ผ่านไปจึงวิ่งตามไปดูทะเบียน ด้วยความมืด จำได้คร่าวๆคับ

รจว 852 หรือ 862 กทม ฮอนด้า สีแดง หลังจากคนร้ายหนีไปได้ ผมเดินสำรวจความ

้เสียหายและของที่มันขโมยไป แต่เปลี่ยนใจโยนทิ้งออกมา มีดังนี้ครับ

- ซองจดหมายมีเงินสกุลต่างประเทศอยู่ในนั้นครับ

- โทรศัพท์มือถือสองเครื่อง

- สมอลทอล์ค (คงกะเอาไปใช้คู่กันกับมือถือที่ขโมยไป หุหุ)

เมื่อเห็นทรัพย์สินก็ยังงงๆ ว่ามันไม่ใช่ของในรถผม แล้วมันเป็นของใครว่ะ

มองกลับไปที่บ้านเห็นรถคุณอาประตูเปิดอยู่ ใช่แน่ๆ มันรื้อรถอาผมก่อนที่จะมารื้อรถของผมครับ

จึงรีบปลุกคุณอาเพื่อบอกว่าโดนงัดรถและลงมาสำรวจว่าอะไรหายไปบ้าง เมื่อทุกคนในบ้านตื่นก็ช่วย

กันเดินสำรวจบริเวณรอบๆบ้าน พบของตกอยู่เพิ่มเติมครับ

เกมส์ PSP

นาฬิกา 1 เรือน

ครับ ทุกคนตกใจแต่ก็ยังดีที่มันไม่ได้อะไรไปสักชิ้น ยกเว้น เงินในกระเป๋าตังของคุณอาครับ

เพิ่งกดเงินเดือนมาสดๆร้อน และเก็บกระเป๋าตังไว้ในรถ เพราะคิดว่ารถจอดในบ้านไม่น่าจะอันตราย

งานนี้บอกได้คำเดียวว่า "ซวยจริงๆ"

เพื่อนๆไม่ควรจอดรถในที่ลับตาหรือที่มืดนะครับ ผมเองจอดซอยมืดๆก็โดนทุบกระจก

กลับมาจอดที่บ้านมีรั้วรอบขอบชิด ก็ยังโดนอีก ขออย่าให้ใครโดนเหมือนผมอีกเลยครับ

เศรษฐกิจไม่ดีแบบนี้ แค่ภาระใช้จ่ายแต่ละเดือนก็หนักแล้ว ยังมีคนมาช่วยใช้อีก เซ็งครับ!!

กด หมด จ้า ถูกใจสิ่งนี้
  2. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ซวยจริง ตอนนี้โจรเยอะมากๆ
    สิ่งสำคัญอย่าเอาของมีค่าไว้ในรถจะดีที่สุด

3. carconnection

carconnection New Member Member

55
    2
    0
    ซวยจิงเลย

เลวววว สัดดด พวกนี้แม่งเอ๊ยยย

แต่ผมคนนึงครับที่ไม่เคยเอาพวกของมีค่าไว้ในรถเลย(เพราะไม่มี อิอิ)

4. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    ไอพวกนี้ มันต้องโดนเล็งแล้วเหนี่ยวสถานเดียว,,,,

5. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    พูดไม่ถูกเลยอ่ะ เซ็งแทน ยังไงก็ระมัดระวังกันนะครับเดี๋ยวนี้จอดที่สว่างมันยังทำได้เลยครับ คนมันจะเอาอ่ะ ของมีค่าไว้ที่ตัวหรือที่บ้านจะดีกวาน่ะครับหรือบางคนไว้ที่โรงรับจำนำก็ดีเหมือนกันครับไม่มีหายแน่นอนถ้าไม่ปล่อยให้หลุด!!

6. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    ชั่วจริงๆ แม้แต่ที่บ้านยังโดน คงต้องระวังกันมากขึ้น

7. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ป้ายเลขที่บ้านอัลลอยด์หน้าบ้านผม แม่งยังเอาไปเลย เชื่อมันเลย ช่วงนี้ของมีค่าอย่าวางในรถให้มันเห็นนะครับ เพื่อนผมก็เพิ่งโดนทุบกระจกเอาโน๊ตบุคไป

8. กด หมด จ้า

กด หมด จ้า Member Member

91
    0
    6
    โฮ้โห..เลวได้ใจ จริง ไอ้โจร...
    ขนาดจอดในบ้านนะเนี่ย

9. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ซวยจิง ๆ คับ โดนสองคืนติด

คนพวกนี้แม่งก็เลว.........................ว จิง ๆ

10. RoZilla

RoZilla New Member Member

32
    8
    0
    ของคุณยังโชคดีกว่าผม.... ของผมรถหายเลยอ่ะคับ......นี่ก็สี่อาทิตย์เข้าไปแล้ว....ยังตามไม่เจอเลย.......

11. ^^ InsuranCe OnLine ^^

^^ InsuranCe OnLine ^^ New Member Member

30
    1
    0
    เอาใจช่วยนะครับ ขอให้โชคดีหาเจอไวๆครับผม

12. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ครั้งแรกผมก็ว่าหนักแล้ว เจอครั้งที่ 2 แถมในบ้านพี่อีก ตามเจอไวไวนะคราบบ

13. แม่งเลวชาติชั่วจริงๆ จอดมึดๆยางอะไหล่ผมก็หาย เฮ้อๆๆ...

14. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    กลับจากเรื่องรถกูแล้วโจรขึ้นบ้านเลยหรอวะ ซวยชิบเป๋ง ดูแลบ้านดีๆละ กูว่าคนรู้จักป่าว แม่งรู้บ้านด้วย

15. jade1985

jade1985 New Member Member

33
    1
    0
    แต่ในบ้านที่มีรั้วเนี่ย ไม่ไหวนะครับ

ยังงี้สงสัยต้องระวังมั่งแล้ว จอดในบ้านไม่ชอบล๊อครถเหมือนกัน

16. ongrps

ongrps New Member Member

108
    2
    0
    ระวังเรื่องกดเงินตู้ atm ในที่เปลี่ยว ๆ ด้วยนะครับ เดี๋ยวนี้โจรแยะจัง

17. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    ถ้าจับได้ต้องโดนหนัก ๆ ^^

18. aon323

aon323 New Member Member

10
    0
    0
  19. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    โจรพวกนี้ถ้าจับมันได้ต้องเอาให้หนักๆ จะได้จำไปจนตาย

20. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    เเย่คร้าบ ไอ้พวกเวรนี่ ผมยางอะไหล่ก้อโดนเหมือนกัน เซ็งพวก เเม่งจิงๆ หากินบนความทุกข์ชาวบ้าน

21. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    ขอให้ตามจับคนร้ายได้เร็วๆ นะครับ ขอบคุณที่เอามาเตือนๆ กัน

22. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เสียใจด้วยนะคับ ขอบคุณมากเลยคับ

23. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เสียใจด้วยครับ

แต่ของในรถเยอะจัง

24. อุ้ม

อุ้ม New Member Member

206
    3
    0
    สงสัยอย่างนึงครับ

ประกันมันจ่ายให้พี่ครบตามจำนวนของที่หายป่าวครับ...???

ถือว่าฟาดเคราะห์ไปนะครับ ปีที่แล้วผมโดนไปแล้วครึ่งแสน

ปีนี้น้ำมันแพงนั่งรถเมล์บ้าง แท๊กซี่บ้างเลยยังไม่โดน อิอิ

25. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    น่ากลัวจริงๆ
    ญาติผมก็เพิ่งเคยเจอ แถบสุขุมวิท ทาวเฮาท์ในซอย ประตูมันจะไม่สูงมาก ช่วงตี 4 คนในบ้านออกไปทำงาน คาดว่า อาจจะลืมล๊อคประตู หรือ ล๊อคไม่สนิทนี่ละ ตี 5 อีกคนลงมา ฝาครอบล้อ หายหมด 4 อัน

:sad::sad::sad::sad::sad::sad:

26. e'-JiN

e'-JiN New Member VIP

723
    30
    0
    พวกมารสังคม...มือเท้ามีครบ...ขาดแต่สมอง...ไม่ยอมทำกิน...ได้แต่ขโมยของของคนอื่น...

27. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ช่วงนี้คนเสียบอลเยอะ ข้าวของก็แพง ต้องระวังหน่อยนะครับ

28. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    โดนในบ้านเหมือนผมเลย แต่ผมโชคดีที่มันเอาอะไรไปไม่ได้เลย

ยังงัยก็ระวังๆกันหน่อยครับ

29. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    แค่เนื้อกระจกมองข้างมันยังแง่ะไปเลยครับ ของผมเคยโดน วอลโว่ งัดกระจกมองข้างไปที่ซอยบ้านเลยย อีกคร้ง ที่โลตัสพระราม3 นี่หละ โดนงัดของโซลูน่าไป เนื้อกระจกมันเอาไปให้เมียมันส่องกระจกมั้งเนี่ยยยย

30. ton_AFTER SHOCK

ton_AFTER SHOCK Well-Known Member Member

306
    312
    63
    เสียใจด้วยครับ มันไม่รู้จะทำมาหากินไรแล้วมั่ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้