ร้านโช๊คพรเทพ??

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป.., 8 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีอยากเอาโช๊คไปซ่อมอ่ะคับ เคยมีคนแนะนำร้านพรเทพ เห็นบอกอยู่แถวๆอุดมสุข หรือ
    ศรีนครินทร์ เนี่ยแหละครับ ไม่แน่ใจ อยากทราบว่าคุณภาพเป็นไงมั่งคับ คือผมจะเอาโช๊ค
    Apexi N1 ไปทำอ่ะคับ หรือใครรู้จักที่ไหนที่ราคาไม่แพงคุณภาพโอเคแนะนำก็ได้นะครับ ขอบคุณครับ

1. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
    มีทั้งคนด่า
    และชม
    ก็ว่ากันไป
    ต่างกรรม ต่างวาระ
    ส่วนตัวที่เข้าไป 2-3 ครั้ง
    (ไปกับคนอื่นๆ)
    ที่ร้านรถเยอะ+งานเยอะ
    เลยไม่ค่อยใส่ใจรายละเอียดมากมาย
    เสียอารมณ์
    แต่คนชมก็มีมาก
    โดยเฉพาะเห็น ซีวิคชอบไปทำกัน
    ลองดูละกัน...
    ร้านโช้คที่ถูกใจเดียวนี้หายากว่ะ
    แต่ เอเปก n1
    เอาไปอัดใหม่
    มันก็กลายเป็นโช้คธรรมดาแล้ว
    เอาเงินค่าอัดใหม่ไปซื้อ
    โช้คมือ 2 ญี่ปุ่น
    หน้าจะคุ้มกว่ามั้ย
    ลองคิดดู
    ปล...ความคิดเห็นส่วนตัว

2. yungi

yungi New Member Member

95
    3
    0
    ผมคิดว่าพี่เค้ารับผิดชอบงานดีนะครับ ลองเข้าไปดูละกันครับ ไม่เคยผิดหวังกับร้านนี้เลย

3. ผมก็ทำกับร้านนี้ครับ งานดีเลยครับ

แต่รถเยอะภายในร้านจะดูวุ่นวายมากดูเหมือนว่าจะไม่สนใจลูกค้า

แต่เขาก็รับผิดชอบงานดีมากๆ

4. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    ร้านนี้ สำหรับผมก็ ok นะครับ

5. นายใหม่

นายใหม่ New Member Member

62
    0
    0
    Apexi N1 น่าจะลองไปหาพี่วินดูนะครับ

: )

6. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    ผมแฮ๊ปปี้กับร้านนี้นะครับ

7. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    ผมก็ชอบร้านนี้อะคับ งานดีมีปัญหาอะไรกับไปแแก้ได้ตลอดเลย

8. Masterpiece

Masterpiece New Member Member

85
    3
    0
    ชื่อเสียงก้อดีนะครับ น่าไว้ใจได้ครับ

9. *ChiNoBu*

*ChiNoBu* New Member Member

213
    2
    0
    น่าไปหาคุณ นาวิน นะครับ โช๊คแต่งเนี้ย

10. อยู่ที่ไหน แล้วพอมีเบอร์ติดต่อมั้ยครับ

11. *ChiNoBu*

*ChiNoBu* New Member Member

213
    2
    0
    08-1563-5002

12. Accord CG5

Accord CG5 New Member Member

161
    6
    0
    ผมก็ทำกับพี่ใหม่เหมือนกันครับ:)

13. toon_maison

toon_maison New Member Member

9
    1
    0
    ร้านนี้ทำงานดีจริงๆ ผมพาไปทำหลายคันไม่เคยมีปัญหา

14. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    ผมก้อไปใช้บริการ อัดมา กว่า 3 ปีแล้ว จนขายรถไปแระ

15. BiggyCat

BiggyCat New Member Member

373
    266
    0
    คงต้องไปลองดูเหมือนกันครับ...

16. oiloil

oiloil New Member Member

10
    0
    0
  17. ก็ทำใช้ได้ละ

ก็เหมือนๆ ร้านทั่วไปละไม่ได้วิเศษไร เลย

18. พูดอีกมันก็ถูกอีก:cool:

ไม่มีอะไรวิเศษ เพียงแต่พีเค้ารับผิดชอบงานดีก็เท่านั้น

อัดมาแต่ละร้านก็คงเหมือนๆกัน เด้ง ดูด เหมือนกัน

ผมอัดมาเป็นปีแล้วไม่เห็นมีปัญหาไรเลย

19. note_mit

note_mit New Member Member

58
    4
    0
    ได้เข้าไปทำเหมือนมากัน นี่ก็ประมาณ 3 เดือนแล้ว ก็ยังไม่มีรั่ว หรือซึมเลย

20. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ผมก็ทำที่นี่ยัง บ่ มีปัญหา

21. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ดีครับ พี่เค้ารับผิดชอบงานดี และเป็นกันเองดีคร๊าบ ส่วนเรื่องผลงาน โอเคเลยครับ พอใจ ถ้ามีลูกค้าเยอะ ก็รอนานหน่อย แต่ถ้าไม่มี ไปไม่ถึง 1.30 ชั่วโมง เส็ดแน่ๆคร๊าบ

22. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ผมก็ทำครับ งานเนียนมากมากครับ โช้คหลังไม่มีห้อยเลยครับ ติดแก๊สมาอะ

23. nologo

nologo Member Member

140
    2
    18
    อันนี้จริงคับต่างกรรมต่างวาระ อู่ดีๆงานเยอะช่างมีทั้งดีและไม่ดีบางทีเจ้าของดูไม่ทั่วถึงก็อาจจะพลาดได้แต่ส่วนมากร้านนี้จะได้ยินชื่อเสียงในด้านดีนะคับ เพื่อนผมเคยเอาไปรถไปตัดสปริงมาแล้วมีปัญหา หาสาเหตุกันมานานแต่ไม่เจอคิดว่าเป็นที่อื่นไม่ได้เป็นที่โช้คกับสปริงเนื่องจากเพิ่งไปทำมา ปรากฏว่าสุดท้ายจะทำช่วงล่างเลยถอดมาดูสปริงที่ไปตัดมาไม่เท่ากันอย่างน่าเกลียดสุดๆ นึกภาพขวดโซดากับแก้วเหล้านะคับว่าต่างกันแค่ไหน ไม่ได้มาโจมตีนะคับแค่จะมาบอกว่าอู่ดีแค่ไหนเจ้าของรถควรจะดูแลช่างเวลาเค้าทำรถเราด้วยอันไหนไม่ถูกต้องหรือไม่เรียบร้อยบอกช่างเลยไม่ต้องเกรงใจรถเราจะได้ไม่เสียหายและไม่ต้องมามีเรื่องกับร้านทีหลัง

24. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    อัพ ครับ แล้ว E36 รับอัดไหมครับ ขอบคุณครับ

25. pae2001

pae2001 New Member Member

23
    1
    0
    นานา จิตตัง

ผมก็ทำร้านนี้เหมือนกัน ทำมานานแล้วอ่ะ วันก่อนเอาบิลเก่าๆ มานั่งดู แทบช๊อค

เป็นกองเลยอ่ะครับ ส่วนตัวผมว่า ok นะร้านนี้ ผมพูดแบบเป็นกลางนะ ร้านแบบ

นี้มันมีทั้งดีและไม่ดีอ่ะครับ มันอยู่ที่ตัวเราด้วยว่ารับได้แค่ไหน ความเห็นส่วนตัวครับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้