ถามเรื่องรถ สวมทะเบียนหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย E........................, 13 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    รถ bm e36 แต่ สวมทพเบียนเอา ขอบ E30 มาใส่อะคับ เจ้าของบอกว่าต่อทะเบียนได้ ใช่แบบจ้างต่อเอาอะคับ ไม่ต้องเอารถไปอะคับ

พอทราบอะคับ ว่าผิดกดหมาย .....แล้วแบบนี่ ผิดแบบไหนบ้างคับ ถ้าเจอด่านจะโดนยึดไหม หรือกรมสุล สามารถมายึดรถได้ไหม มีข้อเสียไรอีกบ้างคับ ท่านใดพอทราบบ้างคับ

1. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ผิดตั้งแต่คิดแล้วครับ เลือกซื้อรถที่ซื้อมาแล้วสบายใจดีกว่าไม๊ครับ ขนาดรถถูกต้องทุกอย่าง พี่รวยยังหาเรื่องจับได้สารพัด

2. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    จิงคับ อย่างที่เค้าบอกอ่ะ ผิดตั้งแต่คิดแล้ว ซื้อทั้งที น่าจะซื้อให้ถูกกฏหมาย ดีกว่า สบายใจกว่าเยอะ แต่ถ้าซื้อมาแล้ว ก็ต้องทำใจยอมรับไปอ่ะ ขับไปเจอด่านที ลุ้นที

3. 177

177 New Member Member

382
    2
    0
    เท่าที่เคยรู้มา สวมข้ามรุ่นไม่น่าได้ ความเสี่ยงสูงครับ อย่าดีกว่า ไม่คุ้มหรอกครับ

4. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    วงจรมีดังนี้ : ยึดรถ กักขังบนโรงพัก ขึ้นศาล ปรับ จำคุก ตกงาน เสียประวัติ เสียอนาคต พ่อแม่ลูกเมียเดือดร้อน

5. ake_30_127

ake_30_127 New Member Member

34
    0
    0
    ถ้าสวม ตรงรุ่นยังดูยากหน่อยอ่ะครับ ถ้าข้ามรุ่นเนี่ย เสียวๆเหมือนกัน:(
    ถ้าซื้อมาแล้ว ไปหาซื้อเล่มตรงรุ่นมาดีกว่าครับ

6. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    จะสวมทั้งที โทรหา บ.ประกันภัยเลยครับ ให้เค้าหาซาก แล้วติดต่อ ลูกค้าของเค้าเพื่อซื้อซากเอา

7. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ต่ อ ท ะ เ บี ย น เ เ บ บ จ้ า ง อ่ ะ ไ ด้ ค รั บ

เ เ ต่ ถ้ า วั น ดี คื น ดี เ ข้ า ด่ า น เ เ ล้ ว เ ค้ า ข อ ดู ล ะ สิ

ง า น เ ข้ า . . . . . . . เ เ ล้ ว เ ชื่ อ ใ จ ค น ที่ ข า ย ค น ที่ ส ว ม ท ะ เ บี ย น ใ ห้ ไ ด้ เ เ ค่ ไ ห น

8. เสี่ยงเหลือหลาย

9. Dail

Dail New Member Member

1
    0
    0
    ผมเคยโดนมาแล้วครับ เมื่อก่อนซื้อรถหลุดจำนำมานี้เหละ แล้วไปหาทะเบียนสวม อยู่ดีวันนึงกองปราบก็ขับรถมาปิดหน้าปิดหลังโดนไปหลายกระทง หมดเงินไปหลายแสนครับ สำหรับผม เอามาเตือนเป็นอุทาหรครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้