สมาชิกใหม่มีปัญหาปรึกษาพี่ๆครับ :)

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย Dizos, 13 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dizos

Dizos New Member Member

13
    0
    0
    หวัดดีคับ ก่อนอื่นเเนะนําตัว

ชื่อ m คับ อยู่เเถวรังสิต ใช้ e36 สีมะเหมี่ยว

รถทํา bodypart นิดหน่อย กะ เเมก ว่างๆถ่ายมาให้ดูนะคับ

ผมสมาชิกใหม่นะคับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับบ

จิงๆอยากเปนสมาชิกเเบบสมบูรณ์นะคับ

เเต่ไม่กล้าไปมีตติ้งอะ ไม่มีเพื่อนไป ไม่รู้จะทําตัวยังไงด้วย ที่สําคัญ

ม่ายรุ้จักใครเลยอ่าา ยังเด็กอยู่ด้วย เรียนหนักอิกตะหากก

อยากลองไปดูเหมือนกัน รวมความกล้าก่อนนะ

** เเต่ตอนนี้อยากจะปรับเเต่งนิดหน่อย

ปัญหาที่อยากปรึกษาพี่ๆตอนนี้คือ

ผมอยากจะตีเฮดเดอร์ใหม่ตั้งเเต่ต้นจนปลายเลยคับ เอาเเคทออกด้วย(เปนไรป่าวงับ )

ทีนี้มันจะมีปัญหากะเครื่องรึป่าวคับ เครื่องเดิมน้าปี95 m40 อะคับ

จะได้ความคุ้มค่า จากอัตราเร่งที่ได้มารึป่าว

ร้านไหนที่พี่ๆเคยทํามาเเล้วดีเเนะนําด้วยนะคับ

ถามซะเยอะเชียว ถ้าพี่ๆคนไหนทราบอยากขอคําเเนะนําด้วยคับ

ขอบคุนมากกค้าบบบบบ:D

2. lovekodomo

lovekodomo New Member Member

661
    8
    0
    เฮดยังไม่ต้องทำก็ได้มั้งนะครับ เอาแคทออกมันก็ช่วยได้นิดหน่อยเองนะหรืออาจจะไม่ได้ช่วยอะไรเลย อันเดี่ยวต้องรอท่านผู้รุ้ท่านอื่นมาตอบนะครับ ผมว่าหาหม้อพักปลายดีๆ ใส่ก็พอช่วยได้แล้วนะครับ

สมัคร ใน http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=148 ได้เลยครับ มามิตติ้งได้เลยไม่ต้องอายครับ
    แล้วจะติดใจ อิอิ

3. jigko_london

jigko_london New Member Member

629
    11
    0
    ตามนั้นคับ

4. juneboyz e36

juneboyz e36 New Member Moderator

61
    1
    0
    การเอาแคทออกจะเป็นผลเสียต่อรถนะครับ แล้วยังทำให้ควันเหม็นอีกด้วย
    ตามที่ผมได้เรียนมานะครับ เพราะแคทมีหน้าที่ในการกรอง ไอเสีย เพื่อไม่ให้ควันที่ปล่อยออกมามีมลพิษมากเกินไป ถ้ารถเกียร์ะรรมดาคงเห็นผลนิดนึง เพราะมันโล่งขึ้น แต่เกียร์ออโต้ คงจะอืดหนักกว่าเดิมแน่นอนครับ แค่รถผม ท่อออกสองข้าง ยังอืดเลย แล้วถ้าเอาแคทออกอีกจะขนาดไหน หุหุ ทำเฮดเฉยๆ แล้วเดินท่อเลส หาพักปลายดีๆสักใบครับ งบถึงใจถึงก้อ hamann supersprint eissenmann ไปเลยครับเสียงโหด แน่นอน อิอิ

5. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    ผมว่าถ้าเดิม แนะนำว่าเปลี่ยนแค่หม้อพักปลายก็พอคับ

สวยด้วย ประหยัดด้วยคับ เผื่ออนาคตจะทำแรง ได้ไม่เสียดายของที่ทำไปด้วย

ส่วนเรื่องมีทติ้ง มาเลยคับ หรือไม่โทรคุยกับเพื่อนๆพี่น้องในคัลบก่อนก้ได้คับ

เผื่ออยากจะที่จะะทำความรู้จักกันก่อน หรือแดเอ็มคุยกานก็ได้คับ

ยินดีต้อนรับนะคับ ^^

6. SuperFour400

SuperFour400 New Member Member

157
    6
    0
    อิอิเดิมๆดีที่สุดคับอยากับไปเป็นแบบเดิมๆ

7. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    เห็นด้วยกับจูนคับ เกียร์ออโต้ไม่แนะนำให้ตัดแคททิ้งคับเพราะมันจำเป็นต้องอั้นไว้หน่อยคับตัดไปโล่งเกินไม่วิ่งแน่นอนคับ แนะนำให้ไปหาเฮดใส่แต่ต้องเป็นร้านที่ดีเชื่อถือได้มีคนทำมาแล้วบอกว่าดีนะคับเพราะส่วนมากเฮดแต่งของไทยไม่ค่อยจะมีร้านดีดีทำเท่ารั่ย แล้วก็เปลี่ยนพักปลาย แล้วก็พักกลางเก่าเอาออกแล้วหาพักกลางแบบไส้เกรียวใส่ใหม่คับดีขึ้นแน่นอน

8. -2 BM THE RING-

-2 BM THE RING- New Member Member

524
    2
    0
    สุดๆ แล้ว เดิมๆ ติดแก๊สดีกว่าตอนนี้ ดีที่สู้ดดดดดดดดดดดด

9. Dizos

Dizos New Member Member

13
    0
    0
    ขอบคุณสําหรับทุกความคิดเห็นคร้าบบ :)

10. juneboyz e36

juneboyz e36 New Member Moderator

61
    1
    0
    หวัดดีหมู อิอิ

11. T.Race

T.Race New Member Member

259
    28
    0
    สวัสดีครับ สมาชิกใหม่เหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้