ช่วยแนะนำหน่อยคับดูๆ 623 อยู่อ่ะ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย jeedjad, 4 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jeedjad

jeedjad New Member Member

2
    0
    0
    คือผมอยากได้ 623 อ่ะคับ ราคามันน่าซื้อดีและชอบ ทรง มันอ่ะคับแต่ไม่รู้ว่า
    1.อะไหล่แพงมั้ย
    2.มันจุกจิกมั้ยอ่ะ
    3.อะไหล่มันเทียบของ honda ได้เยอะมั้ยอ่ะครับ
    4.ซื้อมาแล้วซ่อมมันจะบานปลายมั้ย
    ผมชอบนะคับแต่ไม่รู้ว่าซื้อมาแล้วจะดีป่าว แนะนำ ผมหน่อยนะครับ

2. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    อะไหล่ไม่แพง เทียบกะฮอนด้าด้ายเกือบหมด วิ่งดีเครื่องแรง ซ่อมผมคิดว่าจบแน่นอนไม่ค่อยจุกจิกนะ แต่มันมีข้อเสียคือกินน้ำมันไปนิด จับติดแก๊สเลยครับ ในคลับนี้มีคนติดกานหลายคนเลย

3. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ จะมีก็แต่เรื่องน้ำมันอย่างที่น้องปุ๋มว่าแหละครับ ให้มันกินแก๊สซะก็จบ ถ้าชอบจริงๆ ลองดูคันที่สภาพดีๆนะครับ เผื่อซ่อมไว้ซักหน่อย แค่นี้ก็ซำบายแล่ว รีบๆถอยนะครับ คลับเราจะได้มีสมาชิกเพิ่มอีก :D

4. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    ........

ถ้าจะเอามาแต่งก็ต้องของเรานี่ H22A Vtec 200 แรงม้า กินน้ำมันดีจริงๆ ตอนนี้กินไป 5โล/ลิตรไปแล้วครับ แต่โดยรวมไม่จุกจิกเลย ใช้ดี แรงดี มั่นคง พร้อม Option ครบครัน ดูดีมีชาติกระกูล ซื้อมาเลยดีกว่าใช้ ฮอนด้าแอคคอร์ด นะ

5. น้องบ๊วย

น้องบ๊วย New Member Member

103
    0
    0
    ตัวถังอาจจะลำบากใจนิดนะคับ แต่โดยรวม ดูดีมีชาติตระกูลคับ ออฟชั่นครบครันจ้า

6. puppanote

puppanote New Member Member

28
    0
    0
    เหนด้วยคร้าบบบ

เหนด้วยกะทุกความเหนคร้าบบ
    1. อะไหล่ เครื่อง+ช่วงล่าง honda
    2. กินน้ำมันจุเหรอ จับกินแก็สซะ เหอ เหอ
    3.อันนี้ความคิดเหนส่วนตัว ถ้าจะวางเครื่องนี้เราเอามาวางเองน่าจะดีกว่าซื้อแบบวางแล้วมานะคับ
    ถ้าสนใจเด๋วจะหามาโพสให้นะคับหาให้ตาโอ้คไปคันนึงแว้ว(ยังติดไม่ยอมพาเราไปเลี้ยงเหล้าเลย) เรื่องการติดแก็สหาข้อมูลเอาได้ที่
    www.gasthai.com หรือพี่เจมี่กะน้องโอห์มได้คับสองคนนี้เซียนคับ
    ถอยมาเร็ว ๆ นะ รออยู่คร้าบบ

7. สนใจอยู่มากมาก เหมือนกัน ครับ / ไม่มีเวลาหาข้อมูลเลย / รบกวนเพื่อนเพื่อนใน Rover Club ครับ
    1. รถผลิตตั้งแต่ปีใด ถึงปีใด ครับ
    2. ราคา ( สภาพดี แต่งและแก้ไขเพิ่มเติมไม่มาก ) ประมาณการเทียบปี ควรอยู่ระหว่าง ......... ครับ
    3. รหัสและspec เครื่องเดิมเดิมที่ติดรถมาเป็น ............
    รถขับหน้าหรือขับหลัง ครับ / น้ำมัน 95 หรือ 91 ครับ
    4. ล้อ ขนาดแมค / 4 รู 100 หรือ 5 รู 114 ครับ /
    ขนาดแมค และออฟเซทที่เหมาะสมเป็น 16 , 17 หรือ 18 ครับ ออฟเซทควรอยู่ที่ .......
    สามารถใส่แมค 18 ได้หรือไม่ / และขนาดยางที่เหมาะสม ครับ
    5. ช่วงล่างทั่วไป
    5. ปัญหาทั่วไป ข้อแนะนำก่อนการเลือกซื้อ ครับ
    6. แนะนำอู่ งานดีไว้วางใจได้ ย่านฝั่งธน ครับ
    7. feedback การขับขี่ ถ้านำไปติดแก๊ส
    8. แนะนำร้านติดแก๊ส

คงต้องขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกทุกข้อมูล ซึ่งจะเป็นประโยชน์และช่วยผมได้มาก ครับ

8. oakoak

oakoak New Member Member

165
    0
    0
    ผมเห็นด้วยกับน้าโน๊ตทุกประการเลยครับ... ลูกชายก็น่าราก น่ารัก....(ค่าเหล้าหายกันนะ)

1 รถที่ผมหากันมา2 ก็ประมาณปี 94-96 ส่วนใหญที่เห็นจะปี 95
    2 ราคากลางประมาณ 265000
    3 เครื่อง H23A ใน honda นะครับ มีแต่auto(ขับหน้าอยู่แล้วครับ ขับหลังคงหายากแล้วครับ)
    4 ส่วนล้อนี้จำไม่ได้ครับ
    5 ของ honda เลยครับ
    6 ดูเหมือนรถมือสองทั่วๆไปครับ
    ที่สังเกตุก็จะมีที่กระจกหน้า/หลัง จะเป็นของ rover มีเลขตัวถังยิงด้วยเลเซอร์ติดไว้
    แล้วก็ดูเรื่องเกียร์ หน่อยครับ อย่าให้กะตุก มากนัก
    7 อู่ซ่อมนี้รอน้องโอมละกันครับ บ้านเขาอยู่บางกรวย น่าจะรู้ดีกว่าผม
    8 ก็เคยคับทั้งhonda ของพี่ rover ของน้องโอม แต่rover วงเลี้ยวกว้างไปหน่อย อย่าอื่นก็เหมือนๆกันครับ
    9 ร้านแก็สหาเอาเองครับ ไม่กล้าแน่นำห็นใครติดมาก็บ่นเรื่องบริการหลังการขายเหมือนกันหมด สุดท้ายแล้วก็มาทำกันเองที่หน้าร้านพี่เจมมี่

ปล รีบซื้อเลยครับ ยังไงให้น้าโน๊ตหาให้ก็ได้ครับ rover club ขอเราจะได้มีคนเยอะๆเหมือน club อื่นๆเขามัง

9. jeedjad

jeedjad New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณที่แนะนำคับ

10. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    ข้อ 4. 4รู 114.3 ครับ :D ที่ถามทั้งหมด รู้อย่างเดียว 555 ส่วนเรื่องติดแก๊ส ร้านที่ผมติด ตั้งแต่ติดมา ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ แต่ราคาเพื่อนๆเขาว่าแพงกัน ส่วนเรื่องประหยัดนี่ ผมไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ครับ มันถูกกว่าน้ำมันเป็นใช้ได้ ความรู้สึกระหว่างแก๊สกับน้ำมัน ถ้าจูนดีๆ ไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอกครับ รีบๆซื้อเลยคร๊าบบ :D

11. อิศ

อิศ Guest

0
    0
    0
    มี 623 gsi 96 สีแดง

ใช้เองมือ 2 มา 6-7ปีครับ เดิมๆ ไม่มีชนหนัก ติด lpg fix mix แล้ว กิโลละ 1.4 B
    ต้องการขายราคา 260,000B พดดีอยากเปลี่ยนรถ ดูรถได้แถวดอนเมือง
    สอบถาม ต่อรองได้ครับ ไม่ได้เป็น member แต่เข้ามาอ่านกระทู้บ่อยๆ
    tel 0878228655

12. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    จะบอกเพื่อนให้ครับ มีคนอยากได้อีกสักคัน สองคัน ในที่ทำงานผม

ลดได้อีกหน่อยป่าวคับ:eek: :eek:

13. อิศ

อิศ Guest

0
    0
    0
    ราคาคุยได้ครับ ไว้ว่างๆมาดูแล้วคุยกันครับ

14. puppanote

puppanote New Member Member

28
    0
    0
    เอ วันนี้(12/09/06) เหนมาจอดรอใครหว่าแถวที่ทำงานอ่ะ สี เหมือนเราเลยตอนแรกคิดว่าตาโอ๊ค แต่ไม่ใช่ ไม่ทราบใครนัดมาดูแล้วไม่ยอมชวนเราหว่า
    จะหาให้ ป. เป้ หรือโอห์ม
    อืมน่าจาะลดราคาให้หน่อยเนอะ วันหลังนัดมาดูอีกโทรบอกกันด้วยเน้อ อยากไปดูรถใหม่ ๆ ให้อิจฉาเล่นอ่ะ
    รายงานการกินแก็ส
    ถังแรก 450 ได้200 ฝ่าโลเองเฟ้ยย
    ถังฉอง 480 ได้ 300 นี้ส นี้ส
    ถังฉามม่ายรู้อ่า เติมไป 450 แต่ปั๊มนี้ (ซอยนวลจันทร์) เติม 200 แถมน้ำ เติม 300 แถมกาแฟกระป๋องด้วยนา เออ ลิตรละ 9.20 เอง ใครผ่านมาก้อแวะมาเติมได้นะคับ เข้าทางรามอินทรา ประมาณ 500 เมตรอยู่ขวามือคร้าบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้