เรื่องโช๊คค่ะ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย nong_9395, 5 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nong_9395

nong_9395 New Member Member

8
    1
    0
    หวัดดีค่ะ พี่ๆ ชาว ES

วันนี้มีเรื่องมาสอบถามค่ะ
    คือว่าจะเอารถอีกคน ไปให้ร้านพี่ใหม่อัดน้ำมันอ่ะค่ะ
    แต่โทรไปถาม อัด 4 ต้น ทั้งหมด 2,200 บาท :rolleyes:
    แพงไปมั้ยคะ ปกติพี่ๆ อัดน้ำมันกันเท่าไหร่คะ
    รบกวนด้วยค่ะ

2. nanote0

nanote0 New Member Member

87
    6
    0
    ปกติที่อัดกัน กัน อันละไม่เกิน 500 อ่ะครับ

3. gikiydcd

gikiydcd New Member Member

36
    1
    0
    ปกติ อัดกัน 1600ครับ

4. DumDum

DumDum New Member Member

132
    1
    0
    ราคาอาจจะขึ้นแล้วก็ได้ อะไรๆ ก็ขึ้นราคาครับช่วงนี้ แล้วมีทำอย่างอื่นด้วยรึเปล่าครับ

5. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    รวมโหลดด้วยรึเปล่าครับ

เพราะเพื่อนผมเอา ZX ไปอัดน้ำมัน+ตัดสปริง 2000 บาทอ่ะครับ

พรเทพ ลำลูกกา

6. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    เอ ปกติ ราคาต้นละ400น่ะครับ แต่ราคาตอนนี้ ไม่แน่ใจครับ รวมเลื่อนเบ้าหน้าด้วยหรือเปล่าครับ

7. blue-roof/04

blue-roof/04 New Member Member

64
    1
    0
    เลื่อนเบ้ามาแล้ว มีปัญหาไรหรือ เปล่า คราบบบบบพี่ๆๆ........

อืมๆๆๆถ้าเลื่อนเบ้าแล้วม่ายได้อัดน้ำมันจามีผลรมะคราบบบบ......................*-*......

8. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    อยากทำเหมือนกันคับ แต่..

รอไปก่อน อิอิ

9. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ที่ ร า ค า 2 2 0 0 อ า จ จ ะ เ ป ลื่ ย น ย า ง กั น ฝุ่ นด้ ว ย ห รื อ เ ป ล่ า คั บ

เ พ ร า ะ ป ก ติ อั ด น้ำ มั น อ ย่ า ง เ ดี ย ว 1 6 0 0 แ ต่ ร า ค า ที่ เ พิ่ ม ม า อ า จ

จ ะ เ ป็ น ทำ อ ย่ า ง ร า ย ก า ร อื่ น ก็ ไ ด้ คั บ ถ้ า ไ ม่ ไ ด้ อั ด น้ำ มั น แ ล้ ว เ ลื่ อ น เ บ้ า

ล้ อ อ า จ สี กั บ ซุ้ ม ล้ อ ก็ ไ ด้ คั บ เ ว ล า ล ง ส ะ พ า น แ ร ง ๆ ใ น ก ร ณี โ ช๊ ค ไ ม่ แ ข็ ง พ อ น่ ะ คั บ

10. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    อัดเฉยๆ 1600 ถ้าเลื่อนเบ้าด้วย ก็น่าจะ 2200 นะ ลองถามดีๆ

11. nong_9395

nong_9395 New Member Member

8
    1
    0
    ตอนโทรไปถามว่าอัดน้ำมันอย่างเดียวอ่ะค่ะ เด๋วต้องลองโทรถามดูอีกที

อาการรถที่เป็นอ่ะค่ะ เวลาเลี้ยวจะเข้าซอยที่ต้องขึ้นเนินอ่ะค่ะ
    มันมีเสียงดัง แล้วก็ยางมันสีกับซุ้มล้ออ่ะค่ะ สีตรงซุ้มล้อแตกเลย - -"
    ก่อนหน้านี้เอาไปโหลดมาอ่ะค่ะ อยากทราบว่า อัดน้ำมันจะหายมั้ย
    หรือต้องทำอย่างอื่นด้วยคะ

ขอบคุณค่ะ

12. beeladin

beeladin New Member Member

246
    36
    0
    ต้นละ 400 ครับ แต่สงสัย + ยางกันฝุ่นไปด้วยมั้งครับ เพราะถ้าต้องอัดใหม่ยางกันฝุ่นคงเก่าแล้วครับ พี่เขาจะเปลี่ยนให้เลย 150 X 4 = 600 + 1600 = 2200 คับ

ตามนี้อ่ะคับ บางทีต้องบอกเผื่อเปลี่ยนยางกันฝุ่นไปด้วยเพราะถ้าบอกแต่ราคาอัดโช๊ค บางท่านอาจเตรียมตังค์มาพอดีสำหรับอัดโช๊คอย่างเดียว ครับ
    แต่ถ้าไม่รวมยางกันฝุ่น ทั้งนี้เต้องดูยี่ห้อของรถก่อนครับว่าเป็นยี่ห้อ รุ่น อะไร เพราะราคาไม่เท่ากันครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กรกฎาคม 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้