ช่วยแนะนำการเลือกแคมหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย bossy, 13 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bossy

bossy New Member Member

47
    2
    0
    เป็นเครื่องเทอร์โบครับ
    LIFT คือค่าอะไรควรอยู่ที่เท่าไหร่ครับ
    องศาไอดีกับไอเสียอันใหนควรมากกว่า

ถ้าของแต่งเป็นของตัวnaจะเอามาใช้กับเครื่องเทอร์โบได้ใหมครับ ควรดูส่วนใหนครับ

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ก่อนที่จะเลือกแคม อยากให้พิจารณาสิ่งเหล่านี้ก่อนคับ

1. จะโมดิฟายเพื่อไปใช้อาราย Drag / Street / Circuit หรืออื่นๆ
    2. ใช้เทอร์โบอาราย สเป็คเทอร์โบเป็นยังไง
    3. เครื่องเราทำมาแค่ไหน
    4. งบประมาณมีเท่าไหร่ เพราะถ้าใช้แคม spec สูง ท่อนบนอาจจะต้องเปลี่ยนทั้งหมด วาล์ว สปริง รีเทนเนอร์ หมดอีกพอควร

ผมคิดว่าต้องตอบโจทย์ 4 ข้อให้ได้ก่อนนะคับ แล้วค่อยไปดูว่าแคมสเป็คไหนเหมาะกับเรา

3. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    lift คือค่าที่บอกว่าแคมกดวาวล์ ลึกเท่าไหร่ แคมแต่ละตัวมันจะมี spec ของมันอยู่แล้ว ควรอยู่ที่เท่าไหร่ บอกไม่ได้ ส่าคุณต้องการแค่ไหน ใช้แคมอาไร
    ถ้าองศาสูง ก็ต้องเปลี่ยนสปริง รีเทนเนอร์ตามไปด้วย ว่าแต่เครื่องอะไรเหรอครับ
    ผมว่าลองคุยดูกับอู่จะดีกว่า กำหนดความต้องการของเรา ลองโทรไปปรึกษาดู
    อู่จะแนะนำอะไรหลายๆอย่างได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้