คุณง้วน ..VS คุณจุ๊ ......

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย ohmmemy, 3 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    วันนี้ (วันที่ 3 กย) ในรายการ M-Max
    ในช่วงการ แบทเทิ้ล ของ คลาส เอ
    คุณจุ๊ เจอกับ คุณ ง้วน ..ในแบทเทิ้ลที่ 2 คุณจุ๊ นำ คุณง้วนตาม..... มีการชนกันหลังจาก ผ่าน โค้งแรก......การตัดสินผลปรากฏว่า คุณง้วนแพ้ไป คุณจุ๊เข้าไป ชิงที่ 1

ใครช่วยเล่า เหตการณ์ ตอนที่ เขาประท้วง กัน หน่อยได้มั๊ยครับ เพราะว่า ผมนั่งดู อยู่ โค้งสุดท้าย ก็เลยไม่รู้ว่า มีอารายเกิดขึ้น บ้าง แล้ว ทำไม ถึงตัดสิน ว่าคุณ จุ๊ เป็น ฝ่าย ชนะ ไป........

2. sugus lemon

sugus lemon New Member Member

97
    3
    0
    อยากรู้เหมือนกัน

3. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    แล้ว จะมี ใครรู้ บ้างมั๊ยเนี๊ยะ -*-

4. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0

ประมาณ ว่า นะครับ ตรงโค้ง เสา ไฟ นั่นอ่ะ มันไม่ใช่ line ที่จะแซงได้ ครับ เพราะมันแคบมาก
    ถึง ถ้าแซงได้ ก็ต้อง ให้รถ พี่ จุ๊ หลุดออกไป ราวๆ ครึ่ง คัน ครับ ถึงจะแซงขึ้นไปได้

แต่ว่า พี่จุ๊ หลุดไปแค่ ล้อ ข้างเนิง หรือ สองข้างไม่แน่ใจ แต่ว่า พี่จุ๊ ดึง รถกลับขึ้นมาได้
    แต่พี่ ง้วน พยายามแซง ขึ้นไป ทำให้ ชน กันครับ ,, และ จากสนาม นี้ พี่กี้ ได้บอกเอาไว้ว่า

ถ้า คันหน้า หลุด หรือ จะวางมิด หรือ พลาด หรือยังไงก็ ตาม คันหลัง ต้องพยายาม ไม่ชนคัน หน้า
    และ ต้องดริ๊พท์ ด้วย ,,

พอเข้าใจป่ะครับ ผม เขียนไปยัง งง ๆ อยู่เลย

5. ohmmemy

1,077
    4
    38
    ขอบคุณคับ เข้าใจแย้ว ครับ-*-

แล้วเมื่อไหร่ คุณมดดำ จะขึ้นไป คลาส เอ หล่ะเนี๊ยะ ( ขับเก่ง ขึ้นน่ะครับ )

6. Genoxide

501
    8
    0

ฝีมือ ยังไม่ถึงเลยครับ Class A ขับ สุดๆ กันทั้งนั้นเลยครับ ไม่ไหวครับ

7. LSD

LSD New Member Member

105
    1
    0
    ปีหน้าได้มา class A เเน่ครับตั้ม

ยินดีต้อนรับ

8. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    :D ... 555 มีเพื่อนตามมาอีก1 แล้ว
    ตอนนี้คลาสB ที่ถูกจัดอันดับขึ้นคลาสA มีดังต่อไปนี้ครับ
    1. โอ๊ต CDC
    2. ตั้ม มดดำ
    3. ผมเอง

สนามต่อไปจะเป็นใครดีน่ะ...อิอิ

ปล. ในคลาสB นักแข่งท่านใดที่ได้ยืนโพเดี้ยมอันดับที่1 ปีนี้ ปีหน้าจะต้องถูกปรับไปวิ่งคลาสA ครับ

9. Genoxide

501
    8
    0

ม่ายยย....ยย.ย.ย... [ ฮิฮิๆ ] ทำใจไว้แล้วหล่ะครับพี่ ,,

เด๋วเราไปให้เค้าเชือด กัน เนาะ :p

10. ohmmemy

1,077
    4
    38
    พี่มาร์กกี้ ผมขอนั่ง รถ พี่ปายด้วย จิ พี่

11. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    5555 ระทึกกันไปคร้าบบบบบ รอฟังอยู่ที่นั่งร้าน กลางสนาม -*-

12. NZT

NZT New Member Member

19
    1
    0
    Class A อิอิโดนกันเป็นแถบ

13. ohmmemy

1,077
    4
    38
    วงการ ดริฟท์ เมือง ไทย พัฒนา ไป อีก ขั้น นึง แล้วว หุหุ.........

14. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    กรรมการตัดสินสรุปได้ถูกต้องแล้วครับเหตุการชนกันครั้งนี้ชอบครับอยากให้พี่กี้เป็นกรรมการตลอดเลย

15. ohmmemy

1,077
    4
    38
    พี่ กุ้ง ไม่ น่าพลาด อันเดอร์ หลุด โค้ง 2 เลย
    ไม่ งั้น อาจ เห็น พี่ กุ้ง ขึ้นโพเดี้มม
    อิอิ

16. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    หูย...ไม่หรอกครับผมยังอีกไกลครับแหะๆ

17. ohmmemy

1,077
    4
    38
    พี่ กุ้ง คับ
    ว่างๆ ก็ มา สอน ผม บ้างน่ะ อิอิ

18. เฮียง้วน ******* นคร ( ซัง )

ดูแล้วว่าแข่งยังไง เสียดายจริงๆเลย ยังไงเฮียง้วนก็เก่งที่สุดในสายตาเราแล้ว ขับรถเจ๋งสุด
    วันนั้นไปเห็นที่บ้านเฮียเองเลย พอดีไปเปลี่ยนยาง เลยเจอ เออใช้ได้ขับรถเก่งดี ใครว่างๆไปเปลี่ยนยางที่ร้านดิ บริการ ok นะ ร้านที่ ระยอง ร้าน ไพศาลยอดยาง ก็รู้ๆกันอยู่แล้ว

นครก็ขับเก่งขึ้นทุกวันพัฒนาฝีมือขึ้นมากพยายามต่อไปละกัน

ใครสงสัยส่งมา e-mail - [email protected]
    - [email protected]

www.siamza.com ไม่เห็นเข้าได้เลยมั่วป่าว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้