สอบถามเรื่องสปริง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย บวนแหลมสิงห์จันทบุรี, 16 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    :):)อยากรู้ว่าถ้าเอาสปริงของdimensionเดิมๆ มาใส่แทนสปริงของek97ได้ไหมครับ ( อยากทราบค่าความแข็งของสปริงแต่ง apex ว่ามีค่าความแข็งเท่าไร เพราะจะเอามาใส่กับโช้ค ek เดิมๆ:)

1. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ไม่เเน่ใจครับ ผมว่าไม่ได้

2. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    ใส่ไม่ได้แน่นอนครับ

ส่วนที่ถามว่าเอเป็กแข็งเท่าไหร่นี่ไม่แน่ใจ
    แต่ถือว่านิ่มกว่าสปริงโหลดยี่ห้ออื่นๆครับ

3. JZA760

JZA760 New Member VIP

413
    100
    0
    สปริง ES เอามาใส่ EK ม่ายได้คับตามรูป
    สปริง EK
    สปริง ES

4. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0

ใส่ได้แน่นอนครับ

ใส่ฝาโปงหลังรถ :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

5. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0

กลับบ้านเห๊อะ ไอ้เข้มรออยู่

6. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ไม่มีอะไรที่ช่างคนไทยของพวกทำไม่ได้หรอกครับ:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 กรกฎาคม 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้