รบกวนสอบถามเรื่องกรองเปือยคับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย aed, 13 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aed

aed New Member Member

20
    1
    0
    อย่างไหนน่าจะดีที่สุดคับ ระหว่าง กรองแผ่นk&n กรองsimota และกรองเห็ดhksคับ รบกวนผู้รู้ด้วยนะคับ 1.7mtคับ:D

2. k&n คับ

3. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    ถ้าใช้งานปกติด้วยดี(รอบต่ำ-ปานกลาง-รอบสูง) ไม่ต้องแปลง ก้อ K&N ครับ

หล่อๆแบบตรงรุ่น แต่ต้องถอดหม้อกรองเดิมออก เสียงดูดฟอดสะใจ ก้อ Simota ครับ

ส่วนกรองเห็ด HKS ต้องเดินท่อทางเดินอากาศใหม่ และต้องเลือกจุดติดตั้งดีๆ วางไว้ที่ร้อนๆมันจะมะวิ่งเอา

ละก้อกรองเห็ด HKS รอบปลายดีกว่าทุกตัวแน่ (เฉพาะกรณีติดตั้งได้ถูกที่นะครับ) แต่รอบต่ำและรอบกลางๆ

จะสู้ K&N ที่ใส่ในหม้อกรองเดิมมะได้ เพราะไม่มีช่วยเก็บกักอากาศไว้ให้ใช้ครับ

4. aed

aed New Member Member

20
    1
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากคับ อยากให้รถวิ่งดีๆและห้องเครื่องสวยๆอ่ะคับ ตัดสินใจม่ะถูกเลยอ่ะคับ:D:D

5. aum_ES

aum_ES New Member Member

237
    10
    0
    Simota ครับ.....เอาสวย

6. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ก ร อ ง แ ผ ่น k & n ต ้ น จ ี ด จ า ด ค ับ ป ร ะ ห ย ั ด น ้ ำ ม ั น ด้ ว ย ค ั บ

7. bbb@es

bbb@es New Member Member

32
    1
    0
    ถ้าใส่กรองเปลือยต้องกั้นห้องด้วยแล้วจะวิ่งดีเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้