สอบถาม Front JVC $ Pioneer

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย mks7516, 17 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mks7516

mks7516 New Member Member

2
    0
    0
    ภาครับสัญญาณวิทยุ FM ไม่ทราบว่าตัวไหนรับได้ดีกว่ากันครับ เพื่อจะเอาไปเป็นแนวทางในการตัดสีนใจในการซื้อเร็วๆนี้ครับ ช่วยวิจารณ์หน่อยนะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    สำหรับตัวผมแล้ว ยังไม่เคยมีโอกาสได้ฟังภาควิทยุของ Pioneer เลยคับ จึงไม่มีความเห็น

แต่สำหรับของ JVC แล้ว ผมว่าค่อนข้างดีทีเดียวนะคับ ปัจจุบันผมก็ใช้อยู่(ถึงแม้จะเป็นรุ่นเก่า) ฟังได้ชัดนะคับจากความรู้สึกของผม แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น มันก็ขึ้นอยู่กับเสาอากาศของรถเรา และพื้นที่ที่เราขับรถอยู่ด้วยคับผม

3. Tar E36

Tar E36 New Member Member

137
    4
    0
    หลักๆก็ขึ้นอยู่ที่เสาอากาศของรถด้วยครับ แต่ถ้าเทียบภาครับวิทยุแล้ว PIONEER ก็มีภาษีที่ดีกว่า JVC อยู่เล็กน้อย

4. adobe

adobe New Member Member

10
    0
    0
    ผมก้อว่า PIONEER น่าจะรับ FM ชัดกว่าเล็กน้อย ความรู้สึกหรือป่าวไม่รู้
    ถ้าจะวัดกันจริงๆคงต้องใช้เครื่องมือวัด :D

5. mks7516

mks7516 New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณมากๆครับ พี่ๆใช้รุ่นไหนกันอยู่
    แล้วช่วยวิจารณ์ Pioneer DEH-P6750MP กับ JVC KD-G815 สองตัวนี้ตัวไหน
    น่าเล่นมากที่สุด

6. adobe

adobe New Member Member

10
    0
    0
    Pioneer ก็ดีครับ แต่ตอนนี้ผมใช้ JVC KD-G615 เพิ่งเปลี่ยนเมื่อวาน
    เมื่อก่อนก็ใช้ Pioneer รุ่นไรจำไม่ได้ Single CD ไม่มี MP3 รุ่นเล็ก
    จากการฟังและเล่น ที่ผ่านมา พบว่า

FM พอๆ กัน คือจูนได้ชัด ไม่ต้องห่วงเลย ใน กทม สบายเลย

แนวเสียง JVC ใสกระจ่างกว่า แต่เบสจะน้อยกว่า Pioneer
    ตามที่หลายคนบอกไว้ในกระทู้เก่าๆเลย เหอๆ
    จริงๆ ก็ปรับแต่งเอาเองครับ ตามความชอบเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 ธันวาคม 2005
  7. Tar E36

Tar E36 New Member Member

137
    4
    0
    ตอนนี้ใช้ alpine 9811 มา3ปีละครับ

2ตัวที่ว่ามาจริงๆ G815 ถ้าเทียบกับ PIONEER น่าจะเป็นรุ่น 7750 ครับ
    แนวเสียง JVC ได้ความใส ฟังสบายกว่า เบสต้นมีพอตัวแต่เบสลึกด้อยกว่าไพรโอเนี่ยพอสมควรครับ ฉนั้นถ้าชอบเพลงที่เน้นฟังสนุกๆมันๆไพรโอเนี่ยก็น่าจะเหมาะกว่า

8. Nath

Nath New Member Member

43
    0
    0
    ผมว่า pioneer cd ดี แต่ วิทยุ ไม่ได้เรื่องนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้