รบกวนสอบถาม เรื่องหม้อพักปลายครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย tokykung, 17 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tokykung

tokykung New Member Member

15
    1
    0
    รบกวนหน่อยครับ ตอนนี้ผมใช้ ES/EXI/MT อยากจะเปลี่ยนหม้อพักปลายครับ ไม่ทราบว่าทรงใดแบบใดจะเหมาะสมครับ (สวย, เสียงไม่ดัง) รวมทั้งเหมาะกับเกียร์ธรรมดาด้วยนะครับ (พิจารณานานมาก.....สุดท้ายขอความคิดเห็นของบอร์ด civic es น่าจะดีที่สุดใช่ไหมครับ.....) ขอบคุณล่วงหน้านะครับ (เดี๋ยวรอให้เรียบร้อยแล้ว จะขอสมัครเป็นสมาชิกนะครับ (พอดีอยู่เชียงรายอะ :cry:)

2. LLLL_skyline

LLLL_skyline New Member Member

223
    18
    0
    ถ้าไม่เอาเสียงดังก็คงต้องเปง Mugen อะคับ.......ถ้าเอาสวยก็เปง ทรง สปูน เพราะผมใส่อยู่..อิอิอิอิอิ

3. jink_00

jink_00 New Member Member

87
    8
    0
    สวยไม่สวยอยู่ที่เจ้าของครับ :D
    แต่ถ้าชอบเงียบ MUGEN ชอบดัง SPOON :sad:

4. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    ผมใช้ HKS อยู่ครับ เสียงไม่ดังนะ ลองพิจารณาดูละกันครับ

5. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ถ้าเกียร์ธรรมดาผมว่าหาไส้ตรงใส่ดีกว่าคับ แบบเสียงไม่ดังก้อมีน่ะคับ

6. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    เรื่องทรงท่อแล้วแต่ชอบครับ

แต่แนะนำให้ใส่ท่อที่มีไส้ประมาณ 2.0-2.5 นิ้ว จะเหมาะที่สุดครับ

7. bbb@es

bbb@es New Member Member

32
    1
    0
    ไส้เยืองวิ่งดีนะคับเสียงไม่ดังด้วยคับแต่ถ้าชอบเสียงดังต้องไส้ตรงคับ ปล ถ้ารถทำไม่มากมีพักกลางซักใบนึงรอบต้นจะได้ไม่หายคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้