งานเข้าครับ B13 ระบบไฟฟ้า ขัดข้อง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย kooljo, 13 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    ใช้ B13 ครับ มือซน ไปเดินวรจักร เห็นมี ไฟในรถเป็น LED ขาย เลยซื้อมาเปลี่ยน

ตอนเปลี่ยน ก็ถอดตัวเก่าออก แต่มันมองไม่เห็นเลยเปิดไฟไว้ก่อน แล้วเอามือไปจับมันดึงออกมา มือพองเลย เลยเอาไขควงแกะมันออกมา ---- ตอนนี้แหละครับ มันมีไฟแปลบออกมานิดหนึ่ง

พอใส่อันใหม่เข้าไป มันก็ติดแบบไฟอ่อนๆ แต่มันไม่หมดแค่นี้ครับ พอเอากุญแจไปติดสตาร์ทรถ หน้าจอไมล์ ระบบไฟมันรวนไปเลย ยิ่งถ้าไฟในห้องผู้โดยสารมันดับ --- ไมล์มันยิ่งรวนขึ้นไปอีก

วานกูรู ชี้แนะด้วยครับ ต้องทำเช่นไรครับ

2. nathnr1

nathnr1 Member Member

44
    0
    6
    อาการที่ว่ามันเป็นยังไงครับ ช่วยบอกให้ละเอียดด้วยแต่เบื่องต้นคิดว่าน่าจะเป็นที่สายดินไม่ลงหรือไม่ก็ลงไม่พอครับ

3. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    งานเข้าคาบบบบบ.......

รอผู้รู้มาตอบคาบบบบบ

4. อาบัง

อาบัง New Member Member

699
    448
    0
    คุณติ่งคร้าบ
    มีคนมาถามหาคร้าบ
    ใช้ B13 เหมือนกันคร้าบ
    :D:D:D:D:D

5. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    มันช๊อตตรงไฟเพดานในห้องผู้โดยสารนะครับ แล้วอาการก็ แรกๆ ยังเปิดไฟติดบ้าง(แต่ต้องสับไปตรงกลาง ทั้งๆที่ไม่ได้เปิดประตู แต่ไฟมันติดอ่อนๆ แต่พอไปมองที่เรือนไมล์ ระบบไฟมันรวน เพราะความร้อนไม่ขึ้น นาฬิกา ก็หายไปเลย)

ตอนเช้านี้ยิ่งกว่าเดิมครับ ตรงที่ไฟในห้องผู้โดยสารไม่ติดแล้ว

6. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    น่าจะมีสายไฟที่ไฟเพดามันอาจจะช๊อตกันอยู่ลองแกละมาดูยังอะครับ

7. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ไปให้ ช่างไฟ ดูดีกว่าครับ สงสัยสายไฟจะช๊อต ลงตัวถังแล้ว อ่ะ :)

8. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    เห็นด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้