Manual จะเปลี่ยนครัช ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย psYchosis, 14 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ตอนนี้รู้สึกว่าครัชเริ่มๆ จะลื่นแล้ว เพราะเริ่มรู้สึกว่าปล่อยครัชแบบนิ่มๆไม่ได้
    ปล่อยแล้วมันพุ่งๆ เลยถามหัวหน้าช่างที่ออฟฟิส พี่เขาบอกว่าน่าจะเป็นที่ครัชและหวีกำลังจะไป

ขอสอบถามราคาค่าเสียหายหน่อยครับว่าเบ็ดเสร็จเท่าไหร่ครับ ที่ไหนทำดีบ้างครับ

2. ชาญชัย

ชาญชัย New Member Member

8
    1
    0
    สอบถามด้วยครับ กำลังมีปัญหาเหมือนกันครับ และอีกอย่างครับเริ่มใส่เกียรลำบากด้วยครับ. ควรต้องเลี่ยนอะไรบ้างครับราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

3. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    เข้าเกียร์ยาก เปลี่ยนน้ำมันเครื่องล่าสุดเมื่อไหร่ครับ ไม่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องก็เข้าเกียร์ยากนะครับ

หรือถ้าครบระยะแล้วก็เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ด้วยเลยน่าจะดีนะครับ

ส่วนของผมรอข้อมูลต่อไป :)

4. ชาญชัย

ชาญชัย New Member Member

8
    1
    0
    ...

ถ่ายที่ 8000 โลครับ น้ำมันเกียรก็ 30000 โลถ่ายที่ครับ แต่เดี๋ยวจะลองถ่ายดูก่อนอีกที่ครับ ขอบคุณครับ
    :):)

5. hiendzound

hiendzound New Member Member

9
    0
    0
    เป็นเหมือนกันเลยครับ รอบเดินเบาปล่อยครัชแล้วเครื่องสั่น เลยต้องใช้รอบสูงที่ 1500 ปล่อยครัช แล้วมันจะกระชากมากเลยครับ เช็คยางแท่นเครื่องทุกตัวแล้วไม่ฉีก

6. hiendzound

9
    0
    0
    รบกวนผู้รู้ด้วยครับ อยากทราบราคา ของศูนย์ กับ ของนอกศูนย์

7. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    ราคาของ 0 เช็คที่ YSC ครับราคาลด 10%

02-931-6992

ถ้าเป็นครัชซื่งแบบ ตาเจษ โคราช

ที่เชียงกงปทุมวันมีตรงรุ่นครับ

แต่ผมทำเบอร์หายไปซะแล้ว

ใครมีเบอร์หรือเช็คราคามาแล้วโพสบอกด้วยนะครับ

8. hiendzound

9
    0
    0
    มีราคา แบบแตนๆมั้ยครับ

9. bbb@es

bbb@es New Member Member

32
    1
    0
    อยากได้เบอโทเหมือนกันคับอยากทราบว่าเปนแผ่นทองแดงหรือเปนแบบผสมโดยอัดผ้าคลัทชบนแผ่นเดิมของเราเล้วมีหวีคล้ทชมาให้ใหม่ด้วยหรือเอาหวีเก่าของเราไปเสริมสปริงให้แข็งขึ้นคัยมีเบอโทรบกวนด้วยนะคับขอบคุนคับ

10. ahingrace

ahingrace New Member Member

467
    54
    0
    รบกวนปักหมุด...เอาไว้ศึกษา..ด่วนครับท่าน ปธ..

11. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    ได้เบอร์มาแล้วครับ

จิรพันธ์ ครัช ปทุมวัน 081-376-2400

ถ้าจำไม่ผิดเป็นของแต่งจากไต้หวัน

มีทั้ง ครัชแฉก และแบบของเดิม

12. kobon

kobon New Member Member

86
    3
    0
    แล้วที่ไหนรับเปลี่ยนบ้างครับ

13. chai_es

chai_es New Member Member

202
    13
    0
    ช่างไก่รัชดาคับ 0819012605

ครัชเดิมครัชซิ่งทำได้หมด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้