ถามเรื่องจานเบรค 320mm หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย THE BOY, 29 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. THE BOY

THE BOY New Member Member

354
    38
    0
    จาน 320mm จับคู่กับ คาลิปเปอร์ เดิมได้ป่าวครับ ..
    ถ้าใส่ได้แล้วจะดีขึ้นมั๊ย ช่วยแนะนำด้วยครับ..

2. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    ใส่ได้ครับพี่ เบรคดีขึ้นกว่าเดิมเยอะ จัดไปเลย อย่าไปรอครับ

3. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    จัดไปๆ...

4. superfiat

superfiat New Member Member

159
    13
    0
    โห....พ่อหนุ่มพลังแก๊ส แรงดีไม่มีตก

มานจับยากใช่ไหม เลยต้องใช้ของใหญ่ๆ ช่วยจับ.....อิอิ

5. GuideEs

GuideEs New Member Member

296
    40
    0
    หล่อมาก 320+แม็ก17"

6. WIT_ES MANIA

WIT_ES MANIA New Member Member

234
    19
    0
    จานหรือกระมังหว่าเนี่ยย
    พี่บอยมันจะหนักเกินไปป่าวอ่ะ

7. DumDum

DumDum New Member Member

132
    1
    0
    ขอถามเป็นความรู้หน่อยครับ ถ้าใช้กับคาลิปเปอร์เดิมแสดงว่าขนาดผ้าเบรกเท่าเดิม แล้วมันจะเบรกได้ดีกว่าเดิมเหรอครับเพราะพื้นที่ที่ผ้าเบรกสัมผัสกับจานมันเท่าเดิมหนิ นึกว่ามันขึ้นอยู่กับขนาดผ้าเบรกซะอีก

8. ไทพเปอร์

881
    73
    0
    ก็รัศมีจานกว้างขึ้นเวลาเบรคก็ใช้แรงกดน้อยลงไงครับ ลองถือคอนตีตระปู จับใกล้ๆหัวค้อน กับจับที่ปลายด้าม ตีดูครับอันไหนมันแรงกว่ากัน

9. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    ส่วนตัวพ้มว่า จาน 320 มันหนักไปนิสนุงอ่ะคับพี่บอย

จาน จาน นึง หนักเกือบเท่าล้อวงนึงเลยอ่า

อาจมีผลกับการทรงตัว และการสึกหรือของช่วงล่างครับ

ส่วนตัวพ้มเลยชอบ 302 มากกว่าครับ กะลังดีคับพี่

10. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    เ ว ล า เ บ ร ก เ ห ง เ ข า บ อ ก กั น ว่ า ล้ อ มั น จ ะ ล็ อ ค ง่ า ย ไ ม่ รู้ จิ ง เ ป ล่ า

11. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ท่านประทานตอบได้ แบบเห็นภาพเลยยยย ช่างคิดนะเนี้ยะ

12. WIT_ES MANIA

WIT_ES MANIA New Member Member

234
    19
    0
    พี่บอยครับ ผมใส่302 ยังว่าหนักเลยอ่ะ

13. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    จานใหญ่ ทำให้เกิดน้ำหนักนอกสปริงเยอะขึ้น การตอบสนองของช่วงล่างจะช้าลง

แค่นี้แหละครับผลเสีย

14. THE BOY

THE BOY New Member Member

354
    38
    0
    สรุปว่า จัดไปเลยล่ะกาน....
    ขอบคุณมากสำหรับข้อมูลดีดีครับ ...ส่วนแมน ตอบได้เยี่ยมมาก เห็นภาพเลยอ่ะ

ไทพเปอร์ ถูกใจสิ่งนี้
  15. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    จัดภาพรถผมมาให้ชมตาบอย...........

16. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    ขอเสริมอีกนิส

ถ้าเส้นรอบวงมากขึ้น

ระยะของจุดสัมผัสก้อจะกลับมาช้าลง

การคลายความร้อนก้อจะดีขึ้น

อาการเฟดของเบรคก้อจะน้อยลงครับ

ไทพเปอร์ ถูกใจสิ่งนี้
  17. superfiat

superfiat New Member Member

159
    13
    0
    อืม....เส้นรอบวงใหญ่ คลายความร้อนได้ดี....:D:D

18. ไทพเปอร์

881
    73
    0
    ป๋าเบี่ยงเบน.........:D

19. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    282 Prelude ผ้ากว้าง 5CM หนึบหนับ ดูดดึง เหมาะสำหรับรถเล็กๆอย่าง Civic เราๆแล้วล่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้