เรื่องกันโคลงหลังEGที่โทรมาถามกันเยอะ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย PK.K, 12 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    เรื่องกันโคลงหลังที่โทรมาถามกันเยอะ (โปรดใช้วิจารณญาณในการชม)

ของEG เอามาเปลงใส่EK ใส่ได้สบายครับแต่ต้องจัดเตรียมน็อตความยาวต่างๆให้พร้อมนะครับ

ผมใส่เรียบร้อยแล้วครับ เรื่องประสิทธิภาพ ..

ผมเอารถทำสีใหม่ทั้งคันครับแต่ไม่ได้ถ่ายรูปไว้เลยครับเสียดาย (และก็ได้ใส่กันโคลงเป็นที่เรียบร้อยแล้ว)

มีคนโทรมาสอบถามเรื่องกันโคลงหลังเป็นระยะ

เบื้องต้น ช่วงล่างโช้คเดิมสปริงเดิมตัดสปริงนิดหน่อยด้วยความหวังดีรึปล่าวของช่าง(เซ็งเป็ด)
    โช้คหน้าอัดน้ำมันใหม่เบอร์ 2 โช้คหลังเดิมๆๆ ผมขับขึ้นลงกรุงเทพ......กระบี่บ่อยๆๆ
    สิ่งที่สังเกตุได้ชัดคือ ช่วงล่างหลังจะเต็นนิดๆทุกช่วงที่มีการสั้นสะเทือนและเข้าโค้งรถจะเอียงตาม(ตูดบิด)

แต่พอใส่แล้ววิ่งรถกลับลงใต้ครั้งนี้ รถนิ่งลงไปมากจนรู้สึกได้ครับหลังไม่เต้นและเข้าโค้งตูดไม่เอียงมาก(ตูดไม่บิดมาก) ช่วยไปได้เยอะในความคิดผมนะครับ .....กันโคลงหลัง ราคาแค่ 6-7 ร้อย มันคุ้มที่จะใส่ครับ

ทางตรงคงไม่มีประโยชน์อะไร แต่คงช่วยในเรื่องการสั้นสะเทือนให้ลดน้อนลงกับการเข้าโค้งครับ

ผิดถูกยังไง ขอโทษด้วยนะครับ เห็นมีคนสนใจและลังเลที่จะใส่กันครับ
    (เลยเอาความรู้สึกผมเป้นที่ตั้งครับ)

2. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    ถูกต้องตามข้างบนเลยครับ ผมคนนึงก็ใส่ของ EG อยู่ รู้สึกดีขึ้นเลยครับ (ผมคิดเองป่าวม่ะรู้) ใส่ได้แน่นอน แอปลงนิดหน่อย ถ้ามีโอกาสจะถ่ายรูปมาให้ดูกัน

3. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ขอถามต่อนิดครับ ไม่ว่ากันโคลงของ EG หรือ EK พวกบูชกับลูกหมากถ้าเสียแล้วจะหาเปลี่ยนที่ไหนได้ครับ ขอบคุณครับ

4. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ผมใช้ของ EK อยู่ครับ เปลี่ยนลูกหมากมาใหม่เลย เพราะฉะนั้นมีอะไหล่แน่นอนครับ (ลูกหมากยี่ห้ออื่นก็มีขายนะครับ) <<<

5. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ขอบคุณครับ พอดีตอนนี้ผมมีของ Vi-RS อยู่ สภาพยังแจ๋วอยู่ ก็ลังเลว่าจะใส่เองดีหรือขายต่อ เพราะถ้าไม่มีอะไหล่เปลี่ยนในอนาคตก็ขอยดีกว่า แต่ตอนนี้ก็รู้แล้วว่าจะทำไงมันมัน :D

6. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0

อยากใส่ของอีเคตรงรุ่นเหมือนกันครับ แต่อยากได้ถูกๆ:D

7. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    มาหาความรู้ครับ

8. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0

มี รุ่น ผม บ้างไหม พี่ โจ

9. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
  10. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    เห็นเพื่อนนในนนี้บอกว่า ลูกหมากของตัวมาสด้า 323 .ใส่แทนกันได้นะคับ

11. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    วุ้นวายกะ EK จิงจิ๊ง ไปหามาขับสักคันนึงไป๊ อ้ายคันที่ใช่อยู่เอาไปจอดให้สนิมมันกินเห้อะ

12. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    ยืนยันครับแต่ต้องตัดต่อครับ

13. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ของผมให้ร้านลูกหมากทั่วไปทำให้ครับ ข้างหลังใส่ของEK9 ครับ หน้าก็ EK9 เบิก0 ได้ครับ

14. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    อีเค9 ผมซื้อข้างหลังมา ไม่ทราบว่าจะไปให้ร้านไหน ใส่+เชื่อมเหล็กดี
    ผมอยู่ดอนเมืองครับ ขอที่อยู่ร้าน+ราคาค่าทำด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

15. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    งั้นเวลาเก็บสะระแหน่ต้องระวังหน่อยนะ ไม่งั้นบาดทะยักกินแย่

16. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    อย่าไปว่ามันนะ มันตัวขิงนะครับ รถมันไม่ได้มีไว้เก็บสาระแหน่อย่างเดียวนะครับขอบอก อยู่ยันแปดโมงเช้า เมพตัวขิง :cool:

17. link2pik

356
    222
    0
    เอาไว้ขายสะระแน ครับ พี่

เดี๋ยวไม่มีตัง กินข้าว

18. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> เห็นด้วยครับ <<<

19. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    พี่โจครับ ไปเปลี่ยนที่ไหนครับ และราคาเท่าไหร่ จะเก็บไว้เป็นข้อมูลอ่ะครับ
    ขอบคุณครับ
    :D

20. link2pik

356
    222
    0

พี่ โจ ก็ เอา กับ เขา ด้วย
    กลัว ซื้อ มา แล้ว หมด กับ การ แต่ง รถ อะ

ของ แต่ง ยิ่ง เยอะๆ อยู่ ด้วย กลัว ใจ ตัว เอง อะครับ

21. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    กลัวหมดตังค์ไม่เท่าไหร่ แต่ตอนนนี้กลัวรถหายมากกกว่าคับ อย่าให้คลาดสายตา

22. jeffrykub

jeffrykub New Member Member

340
    1
    0
    อยากได้กันโคลงหลังงะครับ 089-760-7272

23. Phoenix13th

Phoenix13th New Member Member

145
    1
    0
    ขอบคุณมากครับคุณ หน่อย สำหรับข้อมูลครับ

24. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0

ออก EK เมื่อไหร่ เดี๋ยวยกให้เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้