พวงมาลัย....หนัก

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป...สามัญ, 19 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    รู้สึกว่าพวงมาลัยมันหนักขึ้นจากวันก่อนๆ......คิดว่าคงมีปัญหา
    ดูน้ำมัน power มันลดลงไปก็เลยเติมใหม่ดู แต่ก็ยังหนักอยู่ แต่ดีขึ้นนิดหน่อย
    ไม่ทราบว่าอาการแบบนี้.....จะต้องเช็กอะไรบ้างครับ อะไรเสียหรือป่าว ฝากพี่ๆด้วยครับ

1. indy.presea

indy.presea New Member Member

81
    1
    0
    เช็คที่แรคดูครับ มีรั่วมั้ยและลองให้ช่างเช็คดูก็ได้ครับ ที่แรคเพาเวอร์ตั้งได้ครับ
    อาจช่วยได้ถ้าไม่มีอะไรเสีย เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเพาเวอร์ไล่ระบบน้ำมันใหม่ดูบางทีอาจมี
    อากาศเข้าที่สายเพาเวอร์แบบน้ำมันไม่เต็มก็อาจเป็นได้ ถ้าปั๊มเพาเวอร์ไม่พังอ่ะคับ

2. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    หาจุดที่รั่วดูครับ ทั้งเเรค เเละท่อยาง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้