งานเข้าแล้ว ใครใช้ VVL เข้ามาด่วนเลย

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย vampire258, 12 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ขอถามเรื่องแท่นเกียหน่อยครับ ของตัว SR20VE เกีย CVT

ต้องแปลงยังไงคัรบ

ดูแล้วมันไม่ตรงกับแท่น DE รุ้สึกว่าตำแหน่งแท่น VE จะสูงกว่า

รบกวนขอดูรูปแท่นเกีย VE หน่อยครับ ว่าทำยังไงกันบ้าง

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

:D

2. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เข้า ของ แรง จะ มา อีก แล้ว ครับ ก้อง รอ ชม

3. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    สาวก VVL ครับ มาตอบที เผื่อเป็นความรู้ครับ

4. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ของผมก้อยังนอนแน่นิ่งอยู่กะอู่ร่วมเดือนแล้วเหมือนกันครับ.....ทีแรกก้อนึกว่าเป๊ะเป๊ะ....ไปดูอีกทีแปลงกายเรียบร้อยแล้ว.....รู้สึกจะต้องแปลงแค่ด้านบนนะครับ(เท่าที่ผมเห็นนะ)ตรงแท่นเดียวด้านขวามือเราถ้าหันเข้าหาตัวรถน่ะครับ....ของผมตัดอันเดิมออกแล้วใช้เหล็กฉากเชื่อมต่อกะคานบอดี้+น็อตยึดอีก2ตัวแล้วเชื่อมแท่นวางเครื่องครับ(ไม่ค่อยแจ่มเลย)...เมื่อไหร่จาได้วิ่งก้อไม่รู้....เฮ้อ.....เหนื่อยใจ

5. vampire258

1,639
    25
    0
    คัรบ อยากเห็นรุปแท่นเกียครับ

ใครพอมีมั้งครับ

หรือขอดูรถก็ได้ครับ

6. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    สมา ชิก คน ไหน มี ช่วย เอา ลง หน่อย ครับ
    พี่ น้อง เขา หาย ไป ไหน น้า......... พี่ ที่ ขับ พรี มิ ร่า สี แดง เลือด หมู ไป ไหน น้า จัด หน่อย ครับ

7. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    พี่จี๊ด,ตาสน,ตาแล็ป มาตอบหน่อยจ้า..........

8. karnsomchit

karnsomchit New Member Member

55
    0
    0
    อยากดูรถผมก็ได้ครับมาดูแถวๆลาดพร้าว 71น่ะ

9. vampire258

1,639
    25
    0
    ขอบคุณครับ สะดวกช่วงไหนบ้างครับพี่ :D

10. skylab

skylab New Member Member

18
    1
    0
    รถผมก้อได้ครับผมอยู่ลาดพร้าว34ไม่ก้อแถวๆหลักสี่โทรมาเลยที่ไหนก้อได้เดี๋ยวเอารถไปหั้ยดู......แต่โทรมาบอกก่อนน่ะผมจะได้จัดเวลาครับ
    จะดูแล้วบอกผมก้อดูไม่เป็นเอาเป็นว่าดูที่รถผมเองเลยครับ.....ยินดีช่วยครับ

11. vampire258

1,639
    25
    0
    ขอบคุณมากครับ พอดีอาทิดย์นี้ไปเชียงใหม่ เดี๋ยวกลับแล้วผมโทรไปหานะครับ

รบกวนขอเบอร์ติดต่อด้วยครับ :D

12. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0

จัดให้ก่อนแล้วกัน

0854287213

ถามหา "ตาสน" ครับ

วันก่อนโทรไป มีผู้หญิงรับสาย บอกว่า สน อาบน้ำอยู่

บอกจะโทรกลับก็ไม่โทร

เผาซะเลย 55555555555555:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

13. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    งานเข้าแล้วตาสน

14. skylab

skylab New Member Member

18
    1
    0
    เมียอ้วนครับ

15. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    มาซื้อน้ำปลาหรือครับ

16. karnsomchit

karnsomchit New Member Member

55
    0
    0
    ส่วนใหญ่ก็ช่วงกลางวันครับ โทรนัดก็ได้
    นายจึ๊ด 086-6558852

17. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0

เล่นกันไม่เลิก

เดี๋ยวก็เป็นเรื่องหรอก

อิ อิ

18. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    เริ่ม งง งวย
    รอเจ้าตัวมาตอบแล้วกาน
    ไม่มา สงสัย
    มีเผาอีกหลายรอบแหะ

19. pee-ae

pee-ae New Member Member

161
    2
    0
    ถ้าจะเอางานเนียนๆก็ เอาสว่านจี้รอยสปอทขาแท่นเกียร์เพื่อเอารอยเชื่อมออก แล้วสร้างแท่นเกียร์ขึ้นใหม่ แต่ไม่ต้องเชื่อมนะ เจาะรูที่แท่นเกียร์ แล้ววัดให้ได้ตำแหน่ง เจาะรูที่ตังแชชซีแล้วตาร์ปเกลียว ประมาณน๊อต 8 mm. หรือเบอร์ 14 ยึดแค่ 2 จุดก็เอาอยู่แล้ว
    ส่วนแท่นเกีร์เดิมก็เก็บไว้เผื่อขายรถจะได้ยัดเครื่องตัวเก่าได้ (แต่การสร้างแท่นเกียร์ ใหม่ระวังจะติดกรองอากาศนะ แต่ถ้าใช้กรองเปลือยก็จบข่าวไร้ปัญหาจ๊า.....

20. ตัน 1

ตัน 1 New Member Member

26
    0
    0
    ต้องเลาะตะเข็บแท่นเกียร์ด้านขวา 2 อันไม่เหมือนกันครับ ของ vvl เกียร์จะใหญ่กว่ามาก แท่นเคร่ืองอีก 3 ตัวเหมือนกันครับ จากสมาชิกใหม่ ต้น 086-3120084

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้