ใครติดตั้งแก็สต้องแจ้งขนส่ง ก่อน 1สิงหานะครับ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย ดิ้ล Daytona, 12 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เมื่อกี้ดูข่าว เหนบอกว่า ผู้ที่ติดตั้งแก็ซ ต้องไปแจ้ง ที่ขนส่งก่อน 1 สิงหาคม หรือ หลังติดตั้ง 15วัน เหน

บอกว่า ถ้าตรวจเจอ แล้วไม่แจ้ง มีความผิดด้วยนะครับ หริอ สอบถามได้ที่ 1584 ครับผม

2. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ถ้าไม่แจ้ง
    โดนกรมการขนส่งปรับ 1000 พันบาท เวลาที่เราต่อภาษี
    วิธีแก้ไข ยัดเงิน ตรอ.

ถ้าแจ้ง
    มีผลต่อยอดจัดรถมือสองมือเวลาขายต่อ
    ยอดจะลดไป 2 หมื่นบาท
    วิธีแก้ไข ร้องเรียน สคบ. ว่าไฟแนนท์เอาเปรียบ

ชอบอย่างไหน เลือกเอา ครับ !

FUCK GOVฯ . .

TDAutoparts ถูกใจสิ่งนี้
  3. Pete Villian

Pete Villian New Member Member

71
    3
    0
    ยังไม่ค่อยเข้าใจอ่ะครับ ...........แล้วถ้าเกิดตำรวจตั้งด่านตรวจตามท้องถนน จะโดนใบสั่งมั้ยครับ

4. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    เอาเข้าไป

5. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    ทุกวิถีทาง สนุกมั้ย..

6. vagrant3036

vagrant3036 Member Member

375
    9
    18
  7. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    แย่จริงๆแบบนี้

8. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0

เท่าที่รู้มาเราเสียค่าปรับกับ กรมการขนส่ง
    หากไม่ได้แจ้งตามเวลาที่กำหนด

เรื่องเสียค่าปรับกับตำรวจนั้นไม่มีข้อมูลนะครับ

วิธีแก้เมื่อเจอด่าน
    เอาสำเนาเล่มผู้ถือครอง ให้ดูอย่างเดียว
    เล่มจริงเก็บไว้บ้าน อ้างว่าเล่มจริงอยู่กับไฟแนนท์

9. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    fuck gov too
    ปันยาอ่อน

10. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    .........ดีนะไม่ได้ติดแก็ส

11. รู้สึกว่าปกติตอนนี้ถ้าไม่แจ้งก็มีความผิดอยู่แล้วนะครับ หากตรวจพบ คิดว่าพันนึงนะ
    แต่หลัง1สิงหา คงตรวจเข้มขึ้น ตำรวจยิ้มกันอีกแล้วกับข่าวนี้ เฮ้ออออ.. แท็คทีมกันจริงๆพวกนี้

12. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เอาแล้วไง

13. ♠♥AIRPORT♣♥

♠♥AIRPORT♣♥ New Member Member

173
    6
    0
    มีรายได้เพิ่ม

14. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    เรื่องนี้จะเป็นความซวยของใครบ้าง

1. คนที่ซื้อรถจัดไฟแนนซ์ ผ่อนไฟแนนซ์อยู่แล้วดันเอาไปติดแก๊สโดยไม่ได้แจ้งไฟแนนซ์
    ผล ทำให้ทำเรื่องกับไฟแนนซ์นาน แหละเสียเวลาแน่นอน

2. คนที่ติดไปแล้ว แต่อุปกรณ์ไม่ได้มาตรฐาน (ทั้งที่เค้าก็ใช้กันมาเยอะแยะ เพียบ)
    ตัวอย่างเช่น ติดถังแบบวาล์วมือหมุน (ไม่ผ่านแน่นอน) หรือติดหม้อต้มฝั่งท่อไอเสีย (ก็ไม่ผ่าน)
    หรือพวกถังโดนัททั้งหลาย หรือพวกที่เอาถังแก๊สไว้ด้านล่างและเตี้ยกว่า 1 ฟุต นับจากพื้นถึงถัง
    พวกนี้ต้องเสียเงินติดตั้งใหม่เฉพาะจุด ซึ่งก็ไม่น่าเกิดเนอะ

3. คนที่ติดมาจากที่ไหนก็ไม่รู้ แล้วต้องมานั่งวิ่งหาใบรับรองของวิศวะ ตอนนี้คงจะหลายตัง จากใบละ 500-700 เป็นเท่าไหร่ก็ไม่รู้

นี่แหละน้า เมืองไทย

กรณีนี้ไม่รวมถึงความปัญญาอ่อนเรื่อง E85 อีก
    จะหนุนให้เป็นวาระแห่งชาติ

"บ้าหรือเปล่า"

แม่งจะใช้น้ำมัน E85 ต้องไปซื้อรถใหม่นำเข้าคันละเป็นล้าน เพื่อจะเติมน้ำมันที่ช่วยเซฟแค่ 10% เนี่ยนะ
    ปล. E85 จะหมดไวกว่า E20 ถึง 20% เลยทีเดียว หักลบราคาที่ถูกกว่าจะประหยัดกว่า 10% เท่านั้นเอง

"ปัญญาอ่อน"

15. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    แม่ง !!! ปัญญาอ่อนนนน...

16. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    งี้แสดงว่า ถ้าติดวันนี้ ต้องแจ้งพรุ่งนี้เลยว่างั้น

แถมแจ้งแล้วเวลาขายรถต่อ โดนหักราคาอีก

ปัญญาอ่อนว่ะ

17. คนโง่

คนโง่ New Member VIP

213
    16
    0
  18. Keng_TENGUNOYU

Keng_TENGUNOYU New Member Privilege

384
    0
    0
    เซงประเทศไทย ยุ้งยากชิบหาย
    จะตรวจผ่านมั้ยวะเนี่ย ใบ วก ยังไม่มีเลย เซง

19. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    แต่คิดในอีกแง่ เพื่อความปลอดภัย มันก็ถูกต้องน๊ะครับ ที่ควรจะกวดขันกันมากกว่านี้ :rolleyes:

20. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ผมเห็นตามท่านนี้คับ จดไปเถอะคับ แค่นี้รถใช้แก๊สก้อโดนด่าว่าเห็นแก่ตัวอยู่แล้ว
    ผมโดนประจำเลย ทำให้มันถูดต้องเถอะคับเพราะเรายังใช้รถคันนี้อีกนานแหละคับถึง
    ได้ติดแก๊สกัน เคระห์หามยามร้ายถ้าเกิดอุบัติเหตุแล้วตรวจพบว่ามีแก๊สอยู่ด้านท้าย
    แล้วยังไม่ได้แจ้ง ผมว่าบางทีมันจะเล่นเราหนักข้อหาว่าไม่ได้มาตรฐานอีกจุด0ถ่วงไม่ดี
    ทำให้เกิดอุบัติเหต จดไปเถอะคับเอาสบายใจดีกว่าคับถ้าติดตั้งถูกต้องก้อเสียค่าธรรมเนียม
    55บาทแต่ถ้าตรวจไม่ผ่านคนเดินเรื่องในขนส่งทั้งหลายทำให้ผ่านได้แต่ต้องตรวจนอก
    ขนส่ง มันมีวิธีซิ๊กแซ๊กกันอยู่ ถ้าโอกาสข้างหน้ามันเคี่ยวกับเราอาจจะตรวจผ่านยากขึ้น
    ทีนี้จะลำบาก แต่ต่อทะเบียนปลายปีต้องตรวจกับขนส่งนี่สิตรวจกับ ตรอ. ไมได้ลำบาก
    ต้องไปขนส่งเองอ่ะคับ ตรวจสภาพนี่เท่าที่สอบถามมานะคับ LPgตรวจครั้งเดียวไม่ต้อง
    ตรวจสอบถังได้10ปีคับ แต่CNgนี่ต้องตรวจถังทุกปีคับเพราะแรงดันสูงซึ่งอาจจะทำให้ถัง
    ยือได้คับเลยต้องตรวจถังทุกปี ทำให้ถูกเถอะคับเห็นด้วย แต่ไม่เห็นด้วยกับนโยบาย
    พลังงานมากกว่าคับ

21. สงสารตำรวจไทยจัง...........แม่มคงเหนื่อยอีกแล้ว................ใช้เงินเหนื่อย.........แสดดดด เอ๊ย

22. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    เกิดอะไรขึ้นกับประเทศเราวะเนี่ย ...

23. @~Nu_pinne~@

@~Nu_pinne~@ New Member Lady Member

214
    12
    0
    เห็นด้วยค๊ะ :)

24. ปวดหัวจิงๆ เอือมกะพวกมัน รถใช้แก๊สในประเทศใทยมีตั้งกี่คันเข้าไป เสือกให้เวลานิดเดียว สันดาน กะจับ-ปรีบกันเลยนี่หว่า ถนัดจังนะเรื่องหาทางซ้ำเติมประชาชนเนี่ย ทีให้ไปจับโจรเสือกไม่จับกันหรอก มาหาจับแต่อย่างงี้แหละ เอือมว่ะ ให้เวลามากกว่านี้หน่อยไม่ได้ไงวะสาดดดดดดดเอ้ย

25. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    ถ้าแก๊สอันตรายจิง
    Taxi ก้อตายห่าหมดประเทศแล้ว

ใช้มาตั้งกี่ปี ??

เกียดพวกผู้ใหญ่ -*-

26. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    แม่มใช้กานมาตั้งนานเสือกมาตรวจห่าไรวะ แม่มวัวหายแล้วล้อมคอกนี่ หว่า

ปตท กระดอหมาจิงจิง

27. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0

พี่รวจได้รายได้เพิ่มขึ้นแน่นอน

็ PTT กระดอแมวจิงจิง:mad:

28. oil_online

oil_online Member Member

261
    3
    18
    เปิดช่องทางให้ตำรวจหากินกันอีกแล้วครับท่าน

29. ลางไม่ดีมาเยือนชาวแก๊สอีกแล้ว

30. tumkinno

tumkinno Member Member

703
    1
    18
    เฮ้อ..ประเทศไทย...ตะรวจ...กินได้ทุกสถานการณ์

กินกันพุ่งปิ้น...พุงกาง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้