4WD EVO อยาก Drift เเต่ไม่อยากทำรถใหม่

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย best_evo7, 3 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. best_evo7

best_evo7 New Member Member

2
    0
    0
    หวัดดีคับ ก่อนอื่นขอฝากเนื้อฝากตัวก่อนนะคับ
    ตอนนี้ผมใช้ EVO II อยู่คับ เเต่อยาก drift มาก ทำไงดีคับ
    ควรใช้ยางแบบไหน มุมล้อเท่าไร เเล้วเพื่อนผมใช้ EVO VII นี่ drift ได้เป่าคับ
    ขอบคุณคับ

2. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    ลองไปหาซื้อ motor track ฉบับ เดือน ก.ค. ดูน่ะ ครับ
    เอา EVO มาแปลง เซนเตอร์ดิฟ ให้กลายเป็นขับหลัง ( ซะงั้น )
    รับ รอง ดริฟท์ ได้ ครับ
    ไม่ต้อง กลัวว่า แปลงแล้ว อยากจะกลับมาเป็น ขับ สี่ ไม่ได้ น่ะคับ
    เพราะว่า มันเปลี่ยน กลับ ไปเป็นเหมือนเดิมได้ หุหุ
    ส่วน มุม ล้อ ผม ม้าย ทราบ คร๊าบบ
    ค่อยๆ ปรับ ไปทีละนิด ๆ แล้วหาจุดที่ พอดี เหมาะ สม ละกันน่ะคับ
    ค่อย เป็นค่อยไป หุหุ

3. best_evo7

best_evo7 New Member Member

2
    0
    0
    คับผมเด๋วจะลองหาดูคับ

4. OKUMI

OKUMI New Member Racer

160
    8
    0
    ลองเข้าไปหาพี่ตุ๋ย mitsusport ดูครับ ผมพึ่งทำโคลท์ขับหลังเสร็จ ขับง่ายกว่าทีคิดครับ แต่อาจสู้พวก cef หรือ 200 อยู่บ้าง แต่ก็ดริฟได้ไม่ขี้เหร่ครับ

5. ป๊อด

ป๊อด Guest

0
    0
    0
    ขอถาม colt สีดำทำมาแพงมั้ยครับ

ขอถาม colt สีดำทำมาแพงมั้ยครับ

6. oni_gtr

oni_gtr New Member Member

50
    3
    0
    เขาว่าขับสี่ก็ดริฟได้นี่ครับ
    แต่ยากกว่าขับสองมากๆ

7. OKUMI

OKUMI New Member Racer

160
    8
    0
    หมายถึงทำเป็นขับหลังเหรอครับ รถผมมันเป็นขับสี่อยู่แล้ว แล้วมาทำเป็นขับหลังราวๆแปดพันถึงหมื่นครับ แต่จะให้ดึงเบรคมือง่ายก็ต้องใส่เบรคหลังเป็นดรัมครับ

8. Ake_zon

Ake_zon New Member Member

7
    0
    0
    เพ้โอ ...... ผมทำขับหลังมาแล้วเพ้ วันไหนว่างๆ ไปซ้อมกัลน่ะ 04-0067678 เล่นกับเพื่อนอยู่สองคันเบื่อมักๆ :D :rolleyes:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้