เสียงลมครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Knot R11, 12 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Knot R11

Knot R11 New Member Member

8
    0
    0
    เสียงลมครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กรกฎาคม 2008
  2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ตอบเเทนพี่ๆเลยนะครับ

เวทเทอร์การ์ดไม่ช่วยเรื่องเสียงลมอ่ะครับ

ส่วนเปลี่ยนยางที่งับกับขอบกระจกน่าจะช่วยได้เเต่ไม่หมดนะครับ

ผมคิดว่าถ้าจะให้หายที่สุดน่าจะต้องพยายามทำให้กระจกกดกับยางให้เเน่นที่สุดอ่ะครับ...เดี๋ยวลองทำดูก่อนครับ..อิอิ

3. indy.presea

indy.presea New Member Member

81
    1
    0
    ถอดกรอบปานประตูด้านในออกมาจะเห็นตัวตั้งกระจกคับ
    เราสามารถตั้งกระจกให้แนบกะขอบยางประตูได้นะคับ แต่ต้อง
    ตั้งทีละนิดนะคับ ตัวตั้งใช้น็อตเบอร์12 ตั้งแล้วลองปิดประตูดู
    ว่าติดหรือป่าว ค่อยๆทำใจเย็นๆนะคับ ช่วยได้แน่นอนคับ บางที
    เสียงยางก็ดังเหมือนลมนะคับ ถ้าเอาแบบถูกจุดเลยก็ติดเครื่อง
    เสียงให้มันดังๆซะก็สิ้นเรื่อง ไม่ได้ยินเสียงลมแน่ๆ555+
    ลองทำดูนะคับ ค่อยๆตั้งคับช่วยได้จิงๆ หวัดดีคับ

4. Knot R11

Knot R11 New Member Member

8
    0
    0
    ขอบคุณคร๊าบบบ...

แล้วจะลองทำดู

แล้วขอบยางนี่ราคาประมาณไหนอ่ะคับ

พอดีไปถามราคามามันแพงเหมือนกัน

พี่ๆหากันได้เท่าไหร่อ่ะคับ

5. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    เคยเห็นในบอร์ดรัชดาบอกใช้สายยางแบบที่ใช้ออกซิเจนตู้ปลาสอดใส่ยางขอบประตูอ่ะครับ แต่ไม่รู้สอดยังไง

6. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ต้องดูว่าลมเข้าตรงไหนอ่ะ จะได้แนะนำให้แก้ได้ถูก
    ถ้าเข้าช่วงสามเหลี่ยมกระจกมองหลัง ราคาเบิกห้าง แพงมาก ซื้อทั้งบานคุ้มกว่า แต่ถ้าเข้าทางยางที่ติดตัวถัง ลองตัดสายยางท่ออากาศตู้ปลาครอบไปที่ตัวกระจก ไม่สวยนักแต่คงพอช่วยได้ ลองดูครับ ลองดู ได้ผลยังไงแจ้งกันบ้างน่ะ

7. pelinpinle

pelinpinle New Member Member

83
    0
    0
    เข้ามาเก็บข้อมูลครับ เสียงดับเหมือนกัน
    เลยแก้โดยเปิดเพลงดังๆซะเลย

8. indy.presea

indy.presea New Member Member

81
    1
    0
    ยางขอบประตูหรือยางติดกะตัวเสารถคับ ถ้าสภาพยังดีไม่ขาดก็ไม่น่าจะเปลี่ยน
    เรื่องราคาไม่รู้แน่ชัดนะ รู้แต่ว่าโคตระแพงเลย เวลาล้างรถเสร็จก็หาแว๊กซี่เช็ดบ้างนะ
    ขอบยางจาได้คงสภาพอยู่ได้นานๆช่วยได้จริงๆนะขยันๆเช็ดหน่อยทำให้รถดูใหม่ขึ้น
    อีกด้วย ยางนิ่มขึ้นไม่แห้งแตกด้วยล่ะ และกระจกนี่มีตัวตั้งทั้งสี่ปานเลยนะคับ ตั้งรึยัง
    คับ สนุกดีนะทำเองได้คับ แต่การใช้สายออกซิเจนตู้ปลาเคยลองสอดจากเสากลางดูแล้ว
    เข้าได้คับแต่ก็ยากพอสมควรมันจาติดช่วงกลางๆเสาแต่ทำได้ อดทนหน่อยใหม่ๆก็เข้า
    ยากงี้เองอ่ะ ลองทำดูนะคับรถเราเอง รักเค้าแล้วนี่ดูแลกันหน่อยจาเป็นไรปายยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้