Front ยี่ห้อไหนดีสุด บอกหน่อยคับตัดสินใจไม่ถูก

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย โรตี, 3 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โรตี

โรตี Guest

0
    0
    0
    เน้นเสียงคับ ไพเราะ ใสๆเป็นธรรมชาติ ฟังแล้วคลิ้ม อ่านแผ่นไม่มีปัญหา เบสนุ่มไม่กระแทก เน้นฟังเพลงช้าๆ เพราะๆ ราคาไม่เกิน 2 หมื่น ยี่ห้อไรดีคับ ตัดสินใจไม่ได้ คับ ช่วยที

2. Tar E36

Tar E36 New Member Member

137
    4
    0
    ใจชอบอัลพายครับ ระดับราคาหมื่นกลางๆหมื่นปลายๆน่าสนใจมาก

แต่ถ้าชอบนุ่มจริงๆก็ลอง แคเรี้ยน หรืองบเยอะหน่อยก็ แมคอินทอร์ส ครับ ยังไงลองหาฟังดูครับ

3. bbbb.2

bbbb.2 New Member Member

22
    0
    0
    แนวนี้เพราะ ใสๆ เป็นธรรมชาติ ต้อง NAKAMICHI ครับฟังเพลิน ฟังสบาย ลองดูรุ่น CD400 ถ้า CLARION เสียงร้องจะหวาน หนาเกิน เอาไว้เน้นเสียงร้องครับ ถ้า MCINTOSH มันไม่นุ่มนะ มันแข็งนะ เล่นยากอ่ะ แห้งด้วย ไม่อยากโทษว่ามันขายยี่ห้อ แต่ที่เคยฟังและคนวิจารณ์ไม่เคยมีคันไหนที่เจ๋งๆเลย

4. eyesja

eyesja New Member Lady Member

2
    0
    0
    ลองฟังดูหลายๆยี่ห้อหลายๆรุ่นค่ะ ชอบเสียงตัวไหนก็ตัวนั้นแหละ หูคนเราไม่เหมือนกันหมดนี่เนอะ ฟร้อนตัวเดียวกันลำโพงคนละรุ่น เสียงยังไม่เหมือนกันเลย

5. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    เสริมคับ Nakamichi กับ Mcintosh ราคาแรง แต่มันไม่ค่อยอ่านแผ่นไรท์นะคับ ถ้าซื้อแล้วคิดจะเล่นแผ่นไรท์โปรดมองยี่ห้ออื่นคับ แต่ส่วนตัวแนวเสียงที่ว่ามา แนะนำ Clarion กับ Eclipse(ไม่รู้สะกดถูกป่าว)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้