พ่นกันสนิม???

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Tee3D-Standard, 12 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tee3D-Standard

Tee3D-Standard New Member Member

340
    5
    0
    อยากถามเพื่อนๆ กันว่า เจ้า 3 ประตู เราก็อายุมากกันแล้ว เห็นทำสีสวยๆ กันเยอะแยะ แต่มีใครได้พ่นกันสนิมบ้างครับ.....

พ่นที่ไหน ยังไง แล้วราคาเท่าไหร่ครับ....

จะเก็บข้อมูลไว้พิจารณาครับ ....

ขอบคุณครับ :cool:

2. รถผมพ่นก่อนทำสี เป็นบอดี้ชู๊ท คล้ายๆยางมะตอยดำๆ พ่นทั้งพื้นใต้ท้อง และพื้นภายใน
    ให้เค้าพ่นเยอะซะด้วย แค่พ่นนี่ก็เกือบหมื่นแล้วอ่ะ มันช่วยกันเสียงได้ด้วยนะ
    ส่วนชิ้นอื่นๆ ถ้าเก็บพื้นดีไม่ต้องกลัวสนิมหรอกครับ กว่าจะเป็นอีกที

3. Benz_EG 6

Benz_EG 6 New Member Member

27
    0
    0
    ของผมไม่พ่นเลยครับ มีแต่จะเอาของเก่าออกครับ รอทำสีใหม่อีกที ค่อยปิ้งๆย่างๆ ขูดๆให้หมดครับ

4. Tee3D-Standard

Tee3D-Standard New Member Member

340
    5
    0

น่าสนใจดีเหมือนกันครับ ไม่ทราบว่าทำที่ไหนครับผม.....รบกวนขอเบอร์หน่อยได้ป่าวครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้