สอบถามหน่อยครับเกี่ยวไฟโชว์หน้าปัด

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย AAAA9, 14 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AAAA9

AAAA9 Guest

0
    0
    0
    EKปี96 มันมีไฟโชว บอกสถานะเวลาเปิดประตูหรือป่าวครับ ของผมมันโชวแต่ตอนเปิดประตูท้ายรถครับ ใครรู้ ช่วยบอกผมทีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ของ '96 ที่ตัวปลั๊กเสียบหลังไมล์มันก็มีสายไฟมารอไว้แล้วครับ มีทั้งเตือนเบลล์และเตือนประตูครับแต่ปัญหาอยู่ที่ตัวจอไมล์นั้นไม่มีช่องที่เป็นสัญลักษณ์ให้ครับ(ช่องใส่หลอดไฟก็มีแล้ว ทำไมมันไปใส่มาให้นะ งง??) ส่วนของผมก็ '96 ครับแต่เปลี่ยนเป็นไมล์ DC2 แล้วก็มีไฟโชว์ให้ครับ ไม่ต้องเดินสายไฟเพิ่มเลยค่การสลับสายแค่นั้นครับ

รูปไมล์ '96 (อันล่าง) สังเกตุที่คำว่า "Plug A" ตรงอักษรตัว l(แอล) นั่นล่ะครับเบ้าหลอดไฟเตือนประตูเปิด

รูปหลังจากผมแปลงใส่ไมล์ DC2 แล้วครับ

3. AAAA9

AAAA9 Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณมากๆๆเลยครับที่มาตอบให้จะได้หายสงสัยตอนแรกนึกว่ามันเสีย

4. AAAA9

AAAA9 Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ ละเอียดจริงๆๆผมเห็นมาตอบกระทู้ไหนก็ละเอียดมาก ขอบคุณอีกครั้งครับ อือ อีกอย่างครับ ไมล์ Vi-rs มันมีป่าวครับไฟบอกเปิดประตู- -

5. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ไมล์ของ Vi-RS ผมไม่แน่ใจนะครับว่ามีหรือเปล่า แต่คิดว่าน่าจะมีแล้ว เพราะตัว Vi-RS มันก็เป็น LEV แล้วครับ ผิดถูกยังไงก็ขออภัยครับ :sad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้