ไฟเครื่องยนต์โชว์ สาเหตุเกิดจากอารายบ้างอ่ะคับ?????

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย balloou, 27 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. balloou

balloou New Member Member

31
    0
    0
    ไฟเครื่องยนต์โชว์ สาเหตุเกิดจากอารายบ้างอ่ะคับ?????
    :cool:

2. OneNess_02

OneNess_02 New Member Member

66
    13
    0
    อันนี้ผมเคยได้ยินมาว่าเกิดจากการที่เซนเซอร์ตรวจพบความผิดปกติของส่วนผสมในห้องเผาไหม้ไม่ถูกต้องครับ
    ยังไงรอผู้รู้มาชี้ชัดอีกทีครับ อยากรู้เหมือนกันว่าผมเข้าใจถูกต้องรึป่าว ขอบคุณครับ

3. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    เกิดจากหลายสาเหตุครับ ถามแค่นี้ตอบยากครับ ถ้าไม่บอกอาการด้วย

เกิดจากอะไรบ้างก็ลองดูครับ พร้อมวิธีเช็คครับ อยู่ใน EK Knowledge Base แล้วครับ
    http://rcweb.net/forums/showpost.php?p=6051425&postcount=3

4. TiichA

TiichA New Member Member

45
    7
    0
    ของเจนเคยเป็นค่ะ

speed censor เสีย

โชว์แล้วกินน้ำมันด้วย

BiggyCat ถูกใจสิ่งนี้
  5. BiggyCat

BiggyCat New Member Member

373
    266
    0
    ตามนั้นครับ...

และระวังจะลุกลามไปที่กล่อง ECU ด้วย....

เคยโดนมาแล้วเป็นปั๊บ..รีบขับเข้าศูนย์เลย....

แต่สายเกิน...โดนซะอ่วมเลย....
    :p

6. TiichA

45
    7
    0
    กล่อง ECU ของพี่เป็นอะไรคะ

7. BiggyCat

BiggyCat New Member Member

373
    266
    0
    ที่ศูนย์ บอกว่ากล่อง ECU มัน ช็อต...ครับ....

โดนไป 3หมื่นกว่า + อื่นๆ ....
    :p

8. TiichA

45
    7
    0
    โหหหห 3 หมื่นเลยหรอ

9. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    แล้วมีอาการอาไรผิดปกติบ้างอ่าครับ

เช่น กินน้ำมันมาก ควันดำ รึอาไรไม่ติดประมาณนี้

จาได้ช่วยกันคิดถูก

10. ขอบคุณสำหรับความรู้ ถ้าเป็นแล้วเข้าอู่ธรรมดาได้ปะ

11. balloou

balloou New Member Member

31
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆความเห็นของเพื่อนๆนะครับ
    สรุปแล้วไปเข้าอู่มาช่างบอกว่าสายเซ็นเซอร์มันขาด ต่อใหม่ก็หาย ตอนนี้นึกว่ามันจะเตือนเรื่องสายพานทามมิ่ง -_-"

12. FoOLisH

FoOLisH New Member Member

30
    0
    0
    ของผม oxygen sensor no.1 เสียครับ

13. nutter

nutter New Member Member

129
    4
    0
    oxcyen 2ที่catเสีย 2ปีแล้วยังไม่เปลี่ยนเลย
    ไม่มีตัง

14. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    เช้คโค้ด เอา น่าจะรู้เเล้วอ่าครับ เวลาไปที่อู่ จะได้ไม่โดนหลอก...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้