รบกวนด้วยครับ ที่ปัดน้ำฝนเสีย

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Knot R11, 11 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Knot R11

Knot R11 New Member Member

8
    0
    0
    ตอนปัดที่ความเร็วแบบไม่หน่วงเวลา จะปัดได้ปกติครับ

แต่พอปิดสวิทซ์ ใบปัดมันจะค้างอยู่ตรงนั้นเลย ไม่ลงมาเก็บที่เดิม แบบว่าปิดตรงไหนค้างตรงนั้น

แบบนี้อะไรเสียอ่ะครับ :confused:

และที่สำคัญ ค่าซ่อมแพงมั้ย ...อิ อิ :D

ขอบคุณคร๊าบบ

2. manop m.

manop m. New Member Member

57
    3
    0
    หน้าจะเป็น "รีเลที่ปัดน้ำฝนอะคับ" ลองดูคับ:D:D

3. Golfer Jar

Golfer Jar New Member Member

55
    0
    0
    ของผมก็เป็นอยู่ครับ แต่คิดว่าคงจะหาสาเหตุเจอในวันพรุ่งนี้แหละ จะรื้อมาทำซะที เพิ่งได้หยุดงานน่ะครับ
    พอดีผมเคยถอดพัดลมแอร์มาทำความสะอาดเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว และมันเกิดหายค้างไปช่วงนึง แต่ตอนนี้กลับมาค้างอีก
    ก็เลยคิดว่า น่าจะเกิดจากขั้วสายไฟตัวหน่วงเวลามันสกปรกน่ะครับ ใช้งานมานานมักจะมีฝุ่นมาเกาะเยอะ
    ตัวนี้อยู่ใกล้ๆกับพัดลมแอร์ด้านซ้ายด้วยครับ ต้องถอดช่องเก็บของด้านซ้ายออกมาก่อนน่ะ ัมนจะอยู่ติดกับตัวถังด้านข้างซ้าย
    ลองเปิดที่ปัดน้ำฝนตำแหน่งหน่วงเวลาดู จะได้ยินเสียงแต๊กๆตรงนั้น ผมว่าจะลองถอดแจ็คเสียบออกมาทำความสะอาดดูครับ
    ถ้าเกิดใช้ได้วันจันทร์จะมารายงานให้สมาชิกทราบอีกครั้งนะครับ

4. Knot R11

Knot R11 New Member Member

8
    0
    0
    มารายงานให้ฟังครับ ไปทำมาแล้ว

ก่อนอื่นต้องขอบคุณ คุณ manop m.และ Golfer Jar มากครับ

คือหลังจากที่คุณ manop บอก ผมก็ขับไปทำเลย ที่ร้านใกล้ๆบ้านนี่เอง ร้านเทพการช่าง อุดมสุขอ่ะครับ

ปรากฏว่าเป็นที่กล่องควบคุม ที่หลังช่องเก็บของด้ายซ้ายจริงๆ อย่างที่คุณ Golfer Jar บอกแหละ

เห็นช่างเขาถอดเอากล่องสี่เหลี่ยมสีดำๆ ขนาดก็ประมาณ 3x5 cm นี่แหละ เอาไป แงะๆ จิ้มๆ

เอามาใส่ก็ใช้ได้

ค่าซ่อม 200 บาทครับ

ขอบคุณทุกท่านคร๊าบบบ....

5. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    อยู่แถวอุดมสุขเหรอครับ

ใกล้ๆกันเลย

6. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    อยู่กันแต่แถวอุดมสุข

มีใครจะอยู่อุดมทุกข์กะผมมั๊ยคับ

อิ อิ

7. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    ทำตัวเองทั้งน้าน

8. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    แซวกันแต่เช้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้