อยากระบาย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย So_EK, 11 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ผม So_EK เล่นบร์อดนี้มานานตั้งแต่ยังเป็น hrcw club จนมาถึง rcweb ตอนนั้นยังไม่มี ek group แระเริ่มโพสจิงๆก็ rcweb ที่มี ek group ตอนนั้นขับ ek96 (เหมือนรถโอ๊ต) แระก็มิดพังทั้งคัน จนมาขับ EK Lev คันปัจจุบัน อยากจะบอกสมาชิกทุกท่านว่าผมไม่ใช่คนขายของ ไม่มีร้านขาย Accessories แต่งของ EK ผมคนทำงาน มีงานประจำทำ มีเงินเดือน อ้ายที่ขายอยู่ตอนนี้ก็เพราะน้องๆเพื่อนๆอยากได้ ต้องการให้ทำขึ้นมา เพราะช่างที่ระยองฝีมือดี งานออกมาดี เช่นหางที่ผมทำขึ้นมา จิงๆแล้วผมไม่อยากถอดของผมออกมาก๊อปหลอกครับ ถ้าใครจาหาว่าก็อบคืนทุนได้มาแพงคงผิดล่ะ ผมได้หางสูงแท้มาในราคา สีพันบาทถ้วน ยืนยันได้วันไปเอามีสมาชิกใรบร์อดไปกันเยอะ อ้ายที่ก๊อปออกมาเพราะน้องๆอยากได้ก็เลยทำให้มัน ไหนๆจาก๊อปแล้วก็ถอดมาก๊อบให้หมด ลิ้นท้ายอาร์96 ของเพื่อนได้มาก็เอามาก๊อบกัน ก็ใส่กันทั่วปราเทศ อ้ายที่ว่าเล่นบร์อดตอบกาทู้ทุกๆวัน ก็เพราะหวังขายของ คงผิดล่ะล่ะคร้าบบ ผมไม่จำเป็นต้องโฆษณาว่างานผมเนียน เพื่อนๆที่เอาไปใส่รู้กันอยู่แล้ว

ไม่มีไรครับแค่อยากระบายอยากให้รู้ว่าอ้ายที่ผมขายๆอยู่นี้ไม่ได้หวังรวย แค่ทำเพราะมีเพื่อนๆอยากเอาไปใช่กัน ก็เพราะของแท้มันแพง

แระใครที่อยากได้งานพสาติกไม่ต้องโทรมาเลยนะครับ ขี้เกียจอธิบาย งานพาสติกหาซื้อได้แถวเชียงกง บางนา ปทุมวัน

ปล.แระไม่ต้องให้ผู้ ญ โทรมาซื้อนะครับ คุยกันไม่รู้เรื่อง

10 SEC. ถูกใจสิ่งนี้
  2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    เอาเป็นว่าขายขำๆนะครับคุณโส ของผมก็ใช้ของคุณโสอยู่ครับ ตอนนั้นให้เพื่อนซื้อให้
    ที่ให้ไปส่งแถวซอยสามัคคีนะครับ ช่วงหลังๆ มีคนโทรมาถามเรื่องลิ้นเยอะเหมือนกันนะครับ
    เราน่ะไม่เคยขายลิ้นเลย แต่บอกให้ลองหาในบอร์ดดูมีขายตั้งหลายคน

"ชอลิ้วเฮียง" ถูกใจสิ่งนี้
  3. น่าเบื่อเหมือนกัน บางกระทู้คนถามดี ๆ เราพอรู้ก็เข้าไปตอบ
    เออ...ก็แปลกดี ถ้าเราไม่ตอบ กระทู้มันก็อยู่อย่างนั้นแหล่ะ แต่
    พอเราเข้าไปตอบหน่อย คราวนี้พวกเกรียนมาเลย ทำเป็นมารู้ดี
    อย่างโน้น อย่างนี้ "แล้วมึงรู้ มึงไม่เข้ามาตอบแต่แรกว่ะ กูจะได้
    ไม่ต้องเข้ามาตอบ"

เด๋วนี้เลยไม่ค่อยอยากจะตอบอะไรมากแระ บอกไปก็ไม่ได้ตังค์
    เสียเวลามาอธิบาย มาต่อปากต่อคำกันอีก เอาเวลาไปอัพกระทู้
    ขายของ หาตังค์กินเหล้า ใครอยากรู้ก็มานั่งกินเหล้าด้วยกัน
    แล้วค่อยถามเอาต่อหน้าดีกว่า จริงใจดี ถามในนี้บางอย่างคนอื่น
    บอกว่าดี แต่คนที่บอกก็ไม่เคยทำจริง ๆ แต่เราทำมาจริง ๆ แล้ว
    เราอธิบายให้ฟัง ว่ามันไม่ดียังไง ก็หาว่าขวางโลกอีก มาบอก
    ว่าเราดูถูก...เราเองหวังดี อยากให้เดินถูกทาง ไม่ต้องมาเสียเงิน
    หลายรอบ เสียความรู้สึก เคยทำออกมายังไงก็เอามาเล่าให้ฟัง
    ถ้าไม่อยากจะเชื่อ ทีหลังก็ไปลองผิด ลองถูกกันเอาเองก็แล้วกัน

เบื่อพวกเกรียน แม่งรู้มั่ง ไม่รู้มั่ง แต่ชอบมาแหลมในกระทู้ มาแบบ
    ไม่มีที่มาที่ไป เออ...ถ้ามาแบบรู้จริง อันนี้ชื่นชม เอาความรู้มาแชร์
    กัน แต่ถ้ามาแบบจำคนอื่นมาตอบ ชอบโม้ รู้มั่ง ไม่รู้มั่ง ผมว่านั่งอ่าน
    อย่างเดียวจะดีกว่า

4. Dear To Mana

Dear To Mana New Member Member

94
    115
    0
    มันต้องชัดเจนแบบนี้คับ สุดยอดคับพี่ เป็นกำลังใจให้

ปล.แปลกมากพี่โส พิมพ์ไม่ผิดเลย ใครช่วยพิมพ์ป่าวคับ

5. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ของขึ้นเหรอเพ่ ใครเขาทำให้เจ็บช้ำน้ำใจขนาดนั้น
    ปล.ของผมหลังวันที่ 18 นะครับ

6. So_EK

4,677
    245
    0
    อ๋อจำได้แระวันนั้นคงให้น้องเป็นคนไปส่งอ่ะครับ

7. เออ...ทำไมพิมพ์ไม่ผิดสักตัวเลยอ่ะพี่โส ตัวจริงป่าววะเนี่ย

8. So_EK

4,677
    245
    0
    พิมเองเว้ยนี้ขนาดหมดไปครึ่งแบนนะเนี้ย แต่อ่านทวนเจ็ดร้อยกว่ารอบก่อนจากดตุ่ม ส่งข้อความ :D

9. โต้@SOHC

โต้@SOHC New Member Member

52
    2
    0
    เข้าใจความรู้สึก ครับพี่ โส อย่างว่าแล่ะ ช่วงนี้ น้ำมันแพงของก็แพง ก็พยายาม หาของราคาเบาๆๆเพื่อคนที่งบน้อย แต่คนขายของ คงไม่หวังรวยเพราะสิ่งนี้ ครับ

10. lak trang

lak trang New Member Member

124
    13
    0
    เกรียนเยอะมากครับ แต่อย่าพึงถ้อ ผมมาอ่านทุกวัน ไม่มีท่านช่วยกันเอาของมาแนะนำแล้วจะมีใครอีกละครับ สู้ต่อไปครับ

11. --JZ--

--JZ-- New Member Member

394
    93
    0
    เริ่มพิมพ์หกโมง โพสได้ตอนห้าทุ่มหรือเปล่าครับพี่โส :D:D

12. เออ ขอถามนิดหนึ่งเถอะ อย่าหาว่าโง่เลยนะ คำว่า "เกรียน" มันมีความหมายว่ะไรน่ะ วานใครก็ได้ช่วยบอกน้าทีเถอะ ขอบใจนะหลาน

13. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    คิดเหมือนกันเลยอ่ะ

(ไม่กี่วันมานี้เห็นยืนหน้าร้านไอ้ใหม่จำแทบไม่ได้เลย หล่อมากๆ อิอิ )

14. ka8506

ka8506 New Member Member

408
    136
    0
    ขอให้มานั่งเป็นเพื่อนกันก็ไม่มานะคุณเพ่ บุกไปถึงถิ่น อีเควังบูรพาแล้วจะขอตำโจก(ชนแก้ว)สักหนึ่งเมาหน่อยแล้วค่อยมามิตติ่งกันต่อ..:D:D

15. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ความจริงใจบางครั้งมันไม่สามารถดูได้ด้วยตาเนื้ออ่ะนะ มันต้องใช้มิตรภาพ+ความรู้สึก+ระยะเวลา
    เป็นเครื่องพิสูจน์อ่ะ ในทุกๆๆหมู่ชนย่อมมีคนรักและคนเกลียด อย่าใส่ใจครับ พวกเราพร้อมรับมิตรภาพที่เข้ามาเสมอ
    เพียงแต่สิ่งที่เข้ามามันไม่ใช่มิตรภาพก็เท่านั้น ถึงพี่จะขี้เหล้า พูดจามะนาวไม่มีน้ำ แต่ผมก็ยังรู้สึกดีกะพี่นะครับ ...พี่จริงใจ

ปล.ที่พี่โสพิมพ์ม่ายผิดเพราะมันออกมาจากจิตใต้สำนึกเว้ยย

16. creammer

creammer New Member Member

146
    28
    0
    ผมก็เป็นอีกคนที่ใช้ของพี่โสอยู่ แล้วพี่เค้าก็แนะนำร้านทำสีให้ด้วย
    งานออกมาก็เนียน แถมรับผิดชอบงานดีด้วย คุยง่าย
    ราคาถามว่าแฟงไม๊ย ก็ไม่แพงนะสมราคา
    บร์อดมันมีคนมากมายความคิดเห็นต่างกันไป ดีบ้างไม่ดีบ้าง
    แต่เท่าที่ผมเล่นมานะ มี EK เนี่ยแหละช่วยเหลือกกันดีมาก ถามอะไรไป
    ก็มีคนมาช่วยแนะนำ ผมว่าดีนะเป็นการช่วยเหลือกัน แถมได้บุญด้วย
    ส่วนเรื่องคนอื่นจะว่างัย ผมว่าอย่าไปสนใจดีกว่า ถ้าเราจริงใจ
    เด๋วสิ่งดีๆก็ตามมาเอง ไม่ต้องคิดมากนะคับพี่

17. millinium5755

millinium5755 New Member Member

190
    91
    0
    :D:Dอ่านแล้วถูกเกือบหมดจริงๆด้วย....อิอิ....
    เป็นกำลังใจให้ที่หวังดีต่อ เพื่อนๆทุ๊กคนค่ะ

(ปล และไม่ต้องให้ผู้ ญ โทรมาซื้อนะครับ คุยกันไม่รู้เรื่อง):D:D

18. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    งานดี ราคาเหมาะสม ก็โอเค จะเอาอะไรกันอีกเนอะ อยู่พระราม2 พี่เค้ายังมาส่งให้ ใจดีสุดๆ

19. k_thanan

k_thanan New Member Member

174
    21
    0
    ผมเองก็ยังไม่ได้ซื้อของจากพี่โส แต่ก็มีเพื่อนที่ซื้อลิ้นหน้ามาจากพี่โส แล้วดูจากที่พี่โส ก็เข้าใจถึงเจตนาที่ทำของพวกนี้ขาย ยังไงก็อยากให้ขายต่อๆ ไปนะครับ ของดีราคาถูกมาที่ไหนกัน มาให้กำลังใจอีกหนึ่งเสียงครับ

ปล, วางแผนไว้แล้วว่าเร็วๆ นี้ได้สั่งมาซักชุดแน่ๆ ครับ รอแม่บ้านเซ็นต์ผ่านงบประมาณก่อนนะครับ

20. Secretlev

Secretlev New Member Member

3
    1
    0
    เอาใจช่วยคนดีอีกแรงครับ เป็นอย่างนี้แหละคนดีมักต้องมีคนอิจฉา ตามหนังไทยอ่ะพี่

ไงก็ขอให้ทำต่อไปอย่าไปใส่ใจเสียงอย่างอื่นเลย เด๋วไม่มีของดีราคาถูกใช้ครับ

ขอบคุณครับ

21. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    พี่แกให้คำปรึกษาดีมาก ทั้งๆที่ตอนแรกไม่เคยรู้จักกันเลย

ตอนผมไปเทียวเสม็ดแกก้อคอยมารัยส่งท่าเรือ โดยทีไม่ได้อาไรจากผมทั้งสิ้น

รู้สึกดีกับมิตรภาพที่มีให้

ลิ้นพันกว่าบาท หักทุนแล้วกำไรมันคงไม่เท่าไหร่หรอก ขายหวังรวยมันคงไม่ใช่

แต่ก้ออย่างว่า หลายคน หลายความคิด ต่างพ่อต่างแม่ เอาใจช่วยพี่ สร้างสรรความเนียนต่อไป :):)

22. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    สิ่งที่ดีที่สุดเวลาที่เราอัดอั้น...ก็คือ....ระบายมันออกมา

23. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    อย่าเพิ่งท้อครับพี่....

24. acer3608

acer3608 New Member Member

88
    4
    0
    พี่อย่าน้อยใจจนเลิกทำนะพี่ เก็บตังค์ครบเมื่อไหร่จาโทรไปหานะครับ(ซักชุด) 5555

25. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ว่าจะโทรไปถามเรื่องลิ้นหลังพอดีเลยค่ะพี่โส กลัวคุยกับพี่ไม่รู้เรื่องอ่า:D:D:D

26. So_EK

4,677
    245
    0
    ตัว ขิง ขิง เลยคับ

27. So_EK

4,677
    245
    0
    ยกเว้นคนสวยๆ คุยรู้เรื่องครับ

28. EK3002

EK3002 New Member Member

91
    7
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับพี่ พี่โสใจดี มีน้ำใจมากๆครับ ต้องเจอกับตัวพี่เค้า อ่านแค่ตัวหนังสือในบอร์ดมันบอกอะไรไม่ได้ครับ... :)

29. So_EK

4,677
    245
    0
    ตรง ขิง ขิง เลยนะพี่:D

30. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    สู้ต่อไปคับพี่ ซักวันจะไปอุดหนุนนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้