เบาะ Bride แท้เทียมดูยังไงครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Oryor, 11 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    เบาะ Bride แท้เทียมดูยังไงครับ
    รุ่น Stradia
    เห็นมีหลายแบบหลายราคามาก
    ทั้งก๊อป ไตหวัน ญี่ปุ่น งงไปหมด
    ขนาดคนที่ขายของแท้ ราคายังต่างกันกับเจ้าอื่นตั้งหลายหมื่น

มันพอจะมีวิธีดูไหมครับ ว่าของแท้มันต่างจากก๊อปยังไง มีจุดสังเกตุหรือเปล่าครับ

แล้วเบาะ E'Spec ที่ Ts Motorsport เค้าก็บอกว่า E'spec จ้าง Bride ผลิตให้
    แต่ที่ร้านเค้าก็มี Bride เหมือนกัน ราคาดีด้วย เลยไม่แน่ใจว่าของแท้หรือเปล่า
    ขอบคุณครับ

2. •"*PeDiXz*"•

•"*PeDiXz*"• New Member Member

129
    3
    0

ดูยากมากครับ..
    ถ้าไม่นั่งไล่สีของผ้าลาย ไล่ระดับตัวหนังสือ
    มองแทบไม่รู้เลย
    แล้วยิ่งใส่ในรถอีก..

ยิ่งถ้าเป็นผ้าดำ หลังกากเพชรก็ยากขึ้นไปอีก..
    สรุปต้องให้คนเก่งๆ ไปช่วยดูอ่ะครับ
    ชัวร์สุดๆ..

3. Oryor

283
    10
    0
    ว้าว ขอบคุณมากครับ
    เห็นบางที่มีกล่องมีใบรับประกันมาด้วย
    แต่ก็ไม่ชัวร์ว่าแท้ใช่ปะครับ

4. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    ถ้าจะดูว่าเทียมเปนไง ต้องไปเห็นของแท้ก่อนแล้วพิจาณาอย่างละเอียด แล้วพอไปดูของปลอมจะรู้ว่าต่างกันยังไง
    ถ้าอยู่ดีๆถามว่าต่างกันยังไงผมเชื่อว่ายังไงก็ดูไม่ออกถ้าไม่เคยเห็นของจริง

5. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ของปลอม มักจะคู่กับรางปลอม ไม่ตรงรุ่น . . .
    จับโยกไป โยกมา จะให้ตัวได้มากกว่าของแท้
    โครงเบาะอ่อนกว่าของจริง ( ควรโยกของจริงก่อยโยกของปลอม )

ถามเจ้าของรถ เค้ามักจะแก้ต่างว่า
    " ใส่รางไม่ตรงรุ่นง่ะ " เหอ เหอ เหอ . . .

6. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    แบบที่ใส่อยู่ใช่ป่ะที่เรียกว่าของแท้อ่ะ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

7. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    ตอนนี้มีของจีนเข้ามาอีก...ไปกันใหญ่.....

8. Oryor

283
    10
    0
    มีของจีนอีก โอ้วววววววววววว

เปลี่ยนไปเล่นรุ่นอื่นดีไหมเนี่ย

9. pombo

pombo New Member Member

104
    2
    0
    งานจีนสวยป่าวก็ไม่รู้ชักอยากเห็นแล้วสิ

10. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    มีหลายแหล่งเหลือเกินนนน...

มึนนนน...

11. RoaDSidE

RoaDSidE Member Member

124
    4
    18
    อย่างที่ข้างบนบอกครับ ต้องดูของแท้ก่อนครับ ดูรายละเอียดต่างๆ รับรองรู้แน่นอน ว่าอันใหนจริงอันใหนปลอม มีที่แตกต่างเยอะครับ
    โดยส่วนใหญ่ ที่ทำเลียนแบบก็มาจากโรงงานจีนส่วนใหญ่ครับ ไต้หวันเป็นคนขาย (จ้างผลิตในจีน ต้นทุนต่ำ) และถ้าคุณสั่งตามจำนวนคุณจะให้เป็นยี่ห้อ ของคุณเองก็ได้
    ส่วนของ E'Spec ลองดูสินค้าเค้าส่วนใหญ่มาจากใหน แล้วดูรายละเอียดสินค้าแล้วลองดูเบาะของเค้าดู และดู Bride ที่เค้าขาย ว่าใช่ของแท้ไหม๊ ผมว่าดูออกนะ

12. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ผมว่างานแท้มันน่าจะเนียนมากๆนะครับ
    ไม่รู้สิ ใส่ปลอมอยู่ อิอิ

13. RoaDSidE

RoaDSidE Member Member

124
    4
    18
    อูย...สสสสส.....ผมว่ารูปด้านข้างของท่านนี่ เนียนกว่ามากๆ ผมว่าแบบนี้ไม่ต้องสนเบาะแล้ว:D

14. Art_unicarmotorsport

Art_unicarmotorsport New Member Member

151
    3
    0
    ดูยากมากครับ บอกตามตรงเลย ขนาดตอนนี้ผ้าแทบเหมือนกันร้อยเปอร์เซ็นแล้วครับ ล่าสุดทางญี่ปุ่นถ้าเมืองไทยสั่งผ้า BRIDE ไปเค้าไม่อณุญาติให้ส่งมาแล้ว อีกไม่นานทางญี่ปุ่น อาจจะบินลงมาชี้แจงและอธิบายให้ทราบกันให้ทั่วกันครับ

15. stop26

stop26 Member Member

212
    5
    18
    ดูยากจริงๆครับ ทำมาเหมือนกันมาก เคยเกือบเอามาแล้วเพราะเหมือนกันมาก หุหุ

16. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ขนาดของเทียมยังดูเป็นของแท้ได้เลยง่ะ :D

17. karuce@shut-up

karuce@shut-up New Member Member

9
    1
    0
    ผมว่ามาเล่ยrecaroกันดีกว่า

18. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    แล้ว recaro ล่ะครับจะดูยังไงแท้เทียม ครับ

19. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    งานจีนผมว่าแม่งเนียนโคตรแน่ๆ คนจีนยิ่งเก่งๆเรื่องก๊อบๆ อยู่ด้วย *-*

20. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ฺBRIDE ไม่เคยผลิตให้ใครครับ ทำของตัวเองก็แทบไม่ทันอยู่แล้ว

อยากดูว่าของแท้ งานสวยๆ เป็นอย่างไร สิ้นเดือนรอชมได้ครับ มีให้ชมแทบทุกรุ่น

21. yubzaaa

yubzaaa New Member Member

314
    7
    0
  22. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    แค่ผ้าก็ต่างแล้วครับ:D

23. ooproject

ooproject New Member Member

31
    2
    0
    มีแต่เบาะเหรอครับ หรือว่ามี พวกผ้าลาย GRADITION มาขายด้วยมัั้ยครับ แล้ว accessories ของเบาะมีมั้ยครับ

ร้านอยู่ใกล้ๆบ้านครับ

24. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ล๊อตนี้มาเบาะกับรางก่อนครับ Accessories ผ้าลาย จะตามมาล๊อตหน้าครับ :D

25. Oryor

283
    10
    0
    ของจริง ตรงลาย เคฟล่าข้างหลัง มันจะมีฟองอากาศ อยู่ในเรซินไหมครับ

26. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    stadia หลังเคฟลาร์ ที่เห็นของก๊อป เนื้อสีเคฟลาร์จะออกเหลืองเด่นก่าลายจะเปงทอมแคท
    ของแท้สีดำจะเด่นก่าสีเหลืองเท่าที่เคยเทียบมานะคับ

27. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    อื้มมมมมมมม.........ความรู้ๆๆ

28. CaMpz

CaMpz New Member VIP

93
    1
    0
    หืมๆๆ ดูยากๆ -*-

29. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    ราคามันต่างกันมากจรีง จีน 30K
    แท้ปาเข้าไป 80k

30. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้