อุปกรณ์จําเป็นสําหรับการแข่ง Endurance Race + ซื้อที่ไหนได้บ้างครับ?

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย tom_mojo, 6 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tom_mojo

tom_mojo New Member Member

6
    0
    0
    ตอนนี้คงจะต้องลงทุนกับการซื้ออุปกรณ์แล้วล่ะครับ เลยต้องขอความเห็นของพี่ๆ น้องๆใน board นี้น่ะครับว่าควรจะซื้ออุปกรณ์อะไรดี, ยี่ห้ออะไรแจ่ม, และแหล่ง (ไทยและนอก) ที่ไหนถูก?

ส่วนตัว, ผมเรียงความสําคัญมาอย่างนี้
    1. Helmet (Bell, Arai, Shoei หรือว่า Index ก็พอ?)
    2. Gloves
    3. Shoes
    4. Rib Protector
    5. Kart Suit
    6. Walkie Takie

ตอนนี้ม่ายมีอะไรเลย และเน้นแบบคุ้มค่าน่ะครับ.. ขอความช่วยเหลือหน่อยนะครับ.. ขอบคุณค๊าบบบ

2. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    หมวกคงเป็นยี่ห้ออะไรก็ได้อะครับ ตามกำลังซื้อ แต่ถ้าจะซื้อแพงๆสักทีก็ซื้อรุ่นขับรถยนตร์ หรือสำหรับขับรถคาร์ทไปเลย ราคาประมานหมื่นกว่าๆพอหาซื้อกันได้ arai นนี่ก็เห็นพี่ๆไปซื้อกันมาหมื่นห้า สวยด้วย แต่ผมว่าที่จำเป็น ก็ จะเป็นถุงมือ กับ rib นะคับพี่ ไม่งั้นคงน่วมไปทั้งตัว ยี่ห้อก็มีให้เลือกไม่มากครับ หาซื้อง่ายๆ ก็ sparco กับ omp แต่ดูดีๆนะครับ ถุงมือผมโดนน้ำทีเดียวขาดเลย

3. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    ขอแนะนำ ถ้ายี่ห้อ SPARCO หาซื้อได้ที่ MSL KART เลยครับ หรือ ที่ร้าน PROSHOP ส่วน ยี่ห้อ OMP ไปซื้อที่ บ.วัฒนา มอเตอร์สปอร์ต เพรชบุรีตัดใหม่ โชว์รูม ที่ขายรถ นำเข้า และ ปั้มน้ำมัน MP หาง่ายครับ

ของต่างประเทศ สั่งซื้อได้ที่ ตามลิงค์นี้เลยครับมีทุกอย่างให้เลือก

http://www.demon-tweeks.co.uk/

สนใจอะไรแบบไหน ก็สั่งง่ายครับ...รูดปลื้ดๆๆ ดับเบิ้ลพ้อยท์ ไปเลยครับ555555

4. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    มีอะไรใส่ให้หมดก็ดีครับ

มีอะไรใส่ให้หมดก็ดีครับ หาก ค่าใช้จ่ายอยู่ในงบประมาณ ที่รับได้ อะไหล่มนุษย์ หายากครับ ถึงมีก็ใช้ได้ไม่เหมือนจริง นอกจากที่ list มาแล้ว อื่นๆ ก็มี

neck support

elbow support

knee support

nomex หรือ carbonX underware หากมีการเติมน้ำมันระหว่างแข่ง หากไม่เช่นนั้น ระหว่างเติมน้ำมัน นักแข่งต้องมายืนนอกรถ (อันนี้ ต่างประเทศแนะนำมาครับ) เพราะ เสื้อผ้าทั่วไป มีส่วนผสมของ สารพลาสติก เวลาติดไฟแล้วลาม ละลายติดผิวหนัง หากหกราดแล้วเกิดติดไฟจากท่อไอเสีย คงเหมือนไส้ตะเกียงเราดีๆ

nomex/carbonX sock/headsock (ไม่จำเป็นต้อง Nomex หรือ CarbonX ก็ได้ครับ หากไม่ serious เรื่อง ไฟ ผ้าแบบธรรมดา ก็กัน เหงื่อไหลเข้าตาได้แล้ว)

อืมมมม น่าจะหมดแล้วนะครับ

5. tom_mojo

6
    0
    0
    ถ้าจะซื้อที่ฮ่องกงนี่แนะนําไหมครับ? มีที่ๆแนะก็จะดีมาก.

6. ตี๋น้อย

287
    0
    0
    ได้ข่าวว่าถูกกว่า ที่บ้านเราเยอะเหมือนกัน ถ้ายังไงผมฝากซื้อด้วย555

7. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    ว่าแต่พี่ธณาคราวหน้าพี่ใส่หมอนรองคอด้วยก็ดีนะคับ เพื่อความปลอดภัยๆ

8. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    ผมว่านะครับ.....ลองซื้อimdex หรือ stm ใช้ไปก่อนดีกว่าครับ....ดูว่าใจรักที่จะเล่นไปนานๆหรือเปล่า
    เพราะมีหลายๆคนที่เล่นแล้วเบื่อก็ต้องทิ้งอีกครับ ............เช่นคนที่อยากเล่นgolfซื้อมาทั้งชุด ดีๆก็ราคาหลักหมื่น-แสน พอตีๆไปก็ไม่ชอบหรือมาเรียนจบ10ชม.แล้วก็ไม่เล่นต่อ ทิ้งซะงั้น มีเยอะครับคนแบบนี้ มีให้เห็นกับกีฬาทุกแบบครับ เลยไม่อยากให้ลงทุนมาก...ก่อนอื่นค้นหาตัวเองก่อนดีกว่าครับว่า ชอบแค่ไหน ทุ่มแค่ไหน หรือรักมันแค่ไหน ถ้าคิดเล่นนานๆต่อไปก็ซื้อของดีๆหมวกใหม่หรือชุดใหม่เลย แล้วชุดเก่าก็ใช้ซ้อม หรือไว้ขับฝนก็ได้ครับไม่เสียของแน่นอน หรืออยากจาใช้ของดีๆมาซ้อมขับฝนหละ

9. Thana Thanakul

0
    0
    0
    HongKong ก็ดีครับ

หาซื้อจาก แถว HongKong ก็ได้ครับ หากมีใครรู้จักผ่านไป หากสั่งจากที่ไกลๆ จำนวนน้อยๆ ค่าขนส่ง บางครั้ง แพงว่าค่าของอีกครับ

10. Thana Thanakul

0
    0
    0
    คิดว่าจะใส่ครับ

คิดว่าจะใส่ครับ แต่ก็กลัวจะไม่ถนัดเท่าใด ต้องลองดูครับตอนซ้อม

11. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ฮะแฮ่ม ถ้ารองเท้าก็ต้อง Stuttgart นะครับ

12. Tony_BIS

Tony_BIS New Member Member

78
    0
    0
    รบกวนพี่กิตติ ผมได้ยินว่าพี่กิตติขายรองเท้าอะครับ อยากจะซื้อสักคู่ ราคาประมาณเท่าไหร่ฮะ

13. ตี๋น้อย

287
    0
    0
    ใช่เลยครับ รองเท้าต้อง stutgart ส่วนพี่ tom ถ้าผมจำไม่ผิดพวกพี่แข่งมาหลายสนามแล้วไม่ใช่หรอครับ ผมว่าซื้อดีๆไปเลยก็ดีครับเพราะดูท่าพี่จะเล่นกันอีกนาน

ปล. อุตส่าช่วยพี่กิตติโฆษณา คิดค่าโฆษณาก็ดีนะครับ

14. tom_mojo

6
    0
    0
    ขอบคุณครับทุกคน ผมคงไปลงทุนเท่าจําเป็นก่อนน่ะครับ อุดหนุนMSLดีกว่า..
    Tee ครับ.. แข่งมาสองสนามเองครับ.. แต่ชอบ :D

15. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ด้วยความยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ ขอขอบพระคุณล่วงหน้าแล้วกันนะครับ
    รองเท้ารุ่นตามรูปเป็นยี่ห้อ Stuttgart ครับเหมาะสำหรับใส่ขับรถ หรือ ใส่ลำลอง มากๆ
    พื้นบาง สวมสบาย ไม่ลื่น และ สุดยอดจะทน ที่วางขายอยู่ในห้างฯ ราคาป้าย 2,200 บาทครับ
    แต่บางช่วงห้างฯมีจัดรายการก็จะได้ส่วนลด 20% ราคาก็อยู่ประมาณ 1,500 - 1,800 ครับแต่
    สำหรับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในห้องนี้ ขายให้ในราคา 1,300 บาทได้ทุกวันครับ ถ้าอยากได้ก่อน ก็ต้องไปลองขนาดที่ห้างสรรพสินค้าไกล้ๆ บ้านแล้ว โทรหาผมครับ หรือ มาที่ โชว์รูม ผมก็ได้ครับ มีของให้ในราคานี้ทันทีครับ แต่ อีกไม่กี่วันสินค้าจะส่งไปที่ MSL แล้วครับ

16. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    อืมๆ น่าสนครับน่าสน ของดีๆต้องอุดหนุน

17. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    ขอขอบคุณพี่สปอนเซอร์ ใจดี พี่กิตติที่สนับสนุนรองเท้าstuttgartมาตลอด ทนและใส่สบายดีจริงๆ

18. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    มีอะไรหาซื้อใส่ได้ ซื้อเถอะครับ มีประโยชน์แน่นอน
    อย่าให้เหมือนผมเลย ปล่อยเจ็บแล้วค่อยหามาใส่ เหอะๆๆ มีสายไปนิดคครับ:p

19. gai08

1,213
    4
    0
    ลองใส่ดูแล้วครับ...ใส่แบบเบอร์พอดีเท้ายิ่งกระชับครับ...มั่นใจในการใส่ไม่ต้องกลัวรองเท้าหลุด..รับรองใส่แล้วติดใจครับ...ใส่มาอาทิตย์นึงแล้วใส่ทุกวันเลยเยี่ยมจริงๆครับ

20. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ขอบคุณทุกท่านที่ชมครับ แต่อย่าลืมอุดหนุนด้วยน่ะครับ จะได้พอมีกะตังค์มาขับได้อาทิตย์ละ 2-3 รอบครับ

21. gai08

1,213
    4
    0

:D ได้เลยครับ คุณ ทอม มาเลยครับเดี๋ยวผมจัดให้ครบชุดเลย เพราะ พอมเคยบอกใว้ว่าเพื่อนจะมาซื้ออุปกรณ์ครับ ยินดีต้อนรับครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้