ถามเรื่องเบรก Spoon

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย ES05-RX, 11 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ES05-RX

ES05-RX New Member Member

57
    1
    0
    อยากถามว่า ถ้าหากจะเปลี่ยนคาริบเปอร์เบรกจากเดิม เป็น สปูน ไม่รู้ต้องทำอะไรเกี่ยวกับระบบเบรกบ้างเช่น ปั๊ม / หม้อลมเบรก / สายแรงดันน้ำมันเบรก ???????? จากคนอยากรู้ อยากทำ:cool:

2. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    เอาเบรมโบ เลยครับ ราคาเท่ากัน
    แต่จานใหญ่กว่า
    ของใหม่นะ

3. cvc type R

cvc type R New Member Member

367
    9
    0
    อยากรู้เหมือนกัลๆๆๆ รอGURU ด้วยคนจร้า

4. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ถ้าตรงรุ่นเปลี่ยนใส่ได้เรยครับแต่ต้องมาพร้อม จานด้วย พวกที่ว่ามาจะเปลี่ยนก็ได้ไม่เปลี่ยนก็ได้ครับ

G Type R ถูกใจสิ่งนี้
  5. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    ถ้าได้ตรงรุ่นมาก็จบเลย ถ้าอยากทำก็หาตรงรุ่นเลยครับจะได้ไม่ต้องแปลง แปลงดีไม่ดีจะไม่จบเอา

6. ES05-RX

57
    1
    0
    ครับ แล้วที่ว่าตรงรุ่นเนี่ย เราก็จะเปลี่ยนจาก+คาริปเปอร์ แค่นั้นใช่ไหมครับ ถ้าใช่แนะนำร้านหน่อยได้ไหมครับ หรือว่าจะแนะนำประมาณราคาด้วยก็ดี (4ล้อ) ????

7. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    40K น่าจะเอาอยู่ แต่ราคานี้ได้ mugen ใหม่ๆ +จานพร้อมชุดสายเบรกถัก ไม่แน่ใจว่าเฉพาะข้างหน้าหรือเปล่า ถ้า spoon มือ 2 น่าจะ 20K++ ดุมล้อควรเป็น 5 รู 114.3 นะครับ ดีกว่าเดิมจริง+หล่อ แต่ผมว่าราคาแพงเกินครับ ลองดูละกัน

8. ES05-RX

57
    1
    0
    ขอบคุณครับ

9. mammosxtt

mammosxtt New Member Member

34
    2
    0
    ลองดู Project mu Break Kit Set จานขนาด 300+คาลิเปอร์ ราคา 95,000 บาท ที่ตัวแทนจำหน่ายครับถ้าสนก็ลองติดต่อดูครับน่าจะมีส่วนลดนะ...หรือจะหาร้านข้างนอกที่เอาเข้ามาเองน่าจะถูกกว่า แต่ไม่รู้ว่าจะหาได้ที่ไหนและราคาเท่าไหร่ ครับ

10. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    เพิ่งแปลงสปูนโมโนบล็อคใส่รถเสร็จเองครับ จับคู่กับจาน 320 มม.
    รายละเอียดมากพอดู แต่ไม่ต้องแปลงอะไรกับรถเลยแม้แต่นิดเดียว
    ยินดีให้คำปรึกษาเท่าที่ปัญญาจะช่วยได้ครับ
    pm มาถามเบอร์โทรผมแล้วกันครับ

11. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เบรค Spoon นี่มีครบ 4 ล้อ เลยเหรอครับ
    เคยเห็นใส่กันแต่คู่หน้าอะ

12. ES05-RX

57
    1
    0
    มีแค่คู่หน้าครับ หลังต้องแปลง(มั้งครับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้