ปกติ บี11 เพลาขับต้องตรงทั้ง 2 เส้นหรือเปล่า

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย น้องใหม่ บี11, 18 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ลองเปิดฝากระโปรงดู เพลาขับตัวยาวด้านซ้าย มันตรง แต่ด้านขวามันไม่ตรง ดูจากยางหุ้มเพลา ไม่ทราบว่า พี่น้องบี11 คันอื่นๆ เป็นเหมือนผมหรือเปล่า ช่วยแนะนำด้วย

อีกข้อนึง หัวเพลาตัวใน (ติดเกียร์) ลูกปืนสามเหลี่ยมมันมีขายไม๊ หรือต้องเปลี่ยนทั้งหัว....ขอบคุณพี่น้อง

1. nabadee

nabadee New Member Member

30
    1
    0
    รูปตามมา

2. nabadee

30
    1
    0
    ส่งรูปยังไง

3. nabadee

30
    1
    0
    อีกครั้ง

4. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ยางแท่นเครื่อง แท่นเกียร ทรุด หรือ ชำรุด ครับ :)

5. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    :D:D:D:D:D:D:D

nv1020 และ BumpBy ถูกใจสิ่งนี้
  6. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    อืมมม เป็นจุดที่ผมก็ไม่เคยสังเกตุเลยนะเนีย

BumpBy ถูกใจสิ่งนี้
  7. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    เก็บข้อมูลครับ :D:D:D

8. nabadee

30
    1
    0
    ผมเช็คยางดูแล้วปกติดีครับ ยางห้มเพลามันไม่ได้ตกลงตามแนวดิ่ง แต่มันบิดไปตามขวางบิดไปทางด้านหลังรถครับ

9. wutalfa

wutalfa New Member Member

194
    110
    0
    อืมวาดรูปโอเคเลยงิงิ

10. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อ่อ เข้าใจแล้วครับ ตอนแรกนึกว่า มันแอ่น แต่จิงๆ เครื่องมันยื่น

ออกไปด้านหน้ารถมากเกินไป มันเป็นแบบนี้แหละครับ

เพราะว่าเพลาด้านซ้ายมันสั้น กว่าจุดยึดของดุม ด้านซ้ายทำให้องศา

มันมากกว่าเพลาข้างยาวครับ แต่ว่ามันไม่เป็นอะไรหรอกครับ

วิ่งได้ ไม่มีปัญหาครับ :D:D:D:D

11. kansang B11

kansang B11 New Member Member

130
    32
    0
    มันมีเสียงดังเปล่า ของผมดังเวลาเลี้ยว ไม่รู้เป็นไร บอกหน่อยครับ

12. nabadee

30
    1
    0
    ขอคุณครับ ......
    สบายใจ หายห่วง

13. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    เข้ามาดูหาความรู้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้