สอบถามปัญหาแอร์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย DaiSy_14, 24 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    แอร์ไม่แรง และไม่เย็น ที่ไม่เย็นน่าจะน้ำยาแอร์หมด แต่ที่ไม่แรง มาจากอะไรเหรอคับ เค้าบอกกันว่าต้องล้างตู้แอร์ จริงรึเปล่า แล้วราคาอยู่ที่เท่าไรคับ ทำร้านได้ก็ได้ใช่ป่ะ ที่เค้าเขียนๆ กันว่า แอร์ ไดนาโม รึเปล่า ขอบคุณมากครับ

2. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    ลองไปให้ร้านแอร์ดูครับ ราคาน่าจะที่ 1000บาท ค่าน้ำยา450 บาทครับ

3. coupe_man

coupe_man New Member Member

41
    2
    0
    ไม่แรงบางเบอร์รึปล่าวครับ ถ้าใช่เปลี่ยนรีซีสเตอร์(ไม่รู้ถูกมั้ย) ไม่กี่ร้อยครับ น้องเคยเป็นแต่เคยเบาไม่กี่วัน แล้วหลังจากนั้นก็ไม่ติดเลยครับ

4. creammer

creammer New Member Member

146
    28
    0
    ถ้าแอร์ไม่แรง คงตันแล้วคับผมเคยเป็น ต้องรีบไปล้างด่วน
    เพราะนานไปคอมเจ็งเลย โดนมาแล้วต้องเปลี่ยนคอมเลย

5. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    แอร์ไม่เย็น ทุกส่วนของระบบสำคัญหมด ไม่ว่าน้ำยาแอร์ คอมฯแอร วาล์ว พัดลม ตั้งเช็คดูครับ

แอร์ไม่แรง ก็มีหลายสาเหตุ เช่น หน้าคอนเท็คสไลด์ปรับแอร์เสีย มอเตอร์โบเวอร์ไม่มีแรง และแอร์ตัน(หน้าคอยล์เย็นสกปรกมีฝุ่นมาก ลมผ่านไม่ได้)

6. aunturbo5555

aunturbo5555 New Member Member

51
    16
    0
    ล้างตู้ทั้งทีก็เปลี่ยนวาวล์ไปด้วยเลยครับ
    แอร์จะให้ดี 6 เดือนล้างทีก็ดีครับ

7. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    อ่อครับ ราคาน่าจะไม่เกิน 2000 ใช่ป่ะครับ แล้ว ร้านนี่ที่เขียนว่า แอร์ ไดนาโม ใช่รึเปล่าครับ หรือว่าต้องเข้าร้านแบบไหน

8. stop26

stop26 Member Member

212
    5
    18
    ลองดูมอเตอร์แอร์ดูครับ

9. namja

namja New Member Member

10
    0
    0
    ลองไปที่นี่ดูนะค่ะ เรื่องแอร์ เค้าสุดยอดมาก ไปใช้บริการมาแล้วที่สำคัญราคาไม่แพงเลย 081-6146270ชื่อพี่ทรัพย์ค่ะ

10. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    รถไม่เคยล้างตู้มา ไม่ต่ำกว่า 3 ปี ล้างไป จะ รั่วไหมละครับนี่ อยากล้างเหมือนกัน กลัวยาวววววว

11. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    ถ้าลมยังแรงไม่ต้องล้างครับ
    ถ้าลมเริ่มเบา ซื้อตู้มือสองดีกว่า ล้างเดี๋ยวต้องมารื้ออีกรอบ ค่าน้ำยาไม่ใช่ถูกๆครับ

12. --JZ--

--JZ-- New Member Member

394
    93
    0
    อยากล้างเหมือนกัน แต่ถ้ารื้อเองจะไหวมั้ยครับ
    หรือว่าพึ่งร้านดีกว่า แนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

13. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    ลองไปที่นี่ดูนะค่ะ เรื่องแอร์ เค้าสุดยอดมาก ไปใช้บริการมาแล้วที่สำคัญราคาไม่แพงเลย 081-6146270ชื่อพี่ทรัพย์ค่ะคนนี้ได้ยินชื่อมานานแล้ว สุดยอดจริงๆๆ หายาก ขอนับถือด้วยคนคับ อยากรู้จัก ช่างคนนึ้ง Search ( ช่างแอร์ตัวจริง) ใน web engine search พวก google หรือ yahoo คับ สุดยอดช่างแอร์น่าเอามาออก รายการตีสิบ เหอๆๆๆ Up up.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้