E30กับA31แต่งพอๆกัน อันไหนขับแล้วหล่อกว่ากันฮับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อาแปะ, 11 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อาแปะ

อาแปะ New Member Member

97
    11
    0
    แหะๆ ว่าด้วยเรื่องรถเก่า(แต่ยังเก๋า) คือว่าตัวผมนี้
    ใช้E30อยู่ แต่ใจก็รักA31เหมือนกัน เวลาเจอA31 ที่แต่งๆหน่อย
    มีอินเตอร์ แม็กใหญ่ๆล้นๆ ท่อโตๆ บวกกับชุดแต่งรอบคัน แหม..
    เห็นแล้วน้ำลายมันหยดแหมะๆคิดว่าสักวันถ้ามีตังหน่อย จะถอย
    เจ้าA31 มาปั้นสักคัน ทำขาวล้วนทั้งคัน หาแม็กล้นๆมาใส่
    ลงเจเข้าไป ระเบิดซุ้มซะหน่อย หาโบลว์กะท่อเสียงหวานๆมาใส่
    โอ้โห..ฝันผม แค่นี้ก็นอนตายตาหลับละ เอาละ เพ้อเจ้อมาพอละครับ

ที่อยากจะถามเพื่อนๆ ว่าเพื่อนๆคิดกับเจ้าสองตัวนี้ยังไงบ้าง
    ถ้าสองตัวนี้แต่งพอๆกัน ทำสวยสไตล์ใครสไตล์มัน อย่างE30จะสวย
    แบบเรียบๆสไตล์เอซี หรืออัลพิน่าก็ได้ เจ้าA31 ก็สไตล์VIP หรือ
    แนวสตรีทคาร์แบบยุ่นไปเลยก็ได้ เป็นเพื่อนๆจะเลือก หรือจะชอบ
    รุ่นไหนมากกว่ากันครับ ระหว่างA31 กับ E30 เนี่ย แหะๆ คงไม่งงกับคำถามนะ
    ค้าบ.. เอาง่ายๆว่าสองรุ่นนี้แต่งมาแล้วสวยๆ เพื่อนจะเลือกรุ่นไหน
    ค้าบ..

2. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    อยู่ที่ทรงผม..........ล้อเล่งน๊า 555

3. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เชียร์ เซฟ คับ โหดๆๆ

4. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    cef อีกเสียงคับ

5. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    cef ครับ และจะต้อง rb ทำไส้ด้วยนาาา เสียงหวาน บูสหนักๆอีกอย่าง มะค่อยชอบ bm ด้วยงะ

6. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    a31 สุดใจขาดดิ้น

ตอนนี้ กำลัง หา A31 งามๆ มาติดแก๊ส อยุ่

น้ำมันแพงเหลือเกิน ม่ะไหวๆ

7. Rain

Rain New Member Member

55
    8
    0
    มาA31อีกคนคับ สวย โหด อินเตอร์เบิ้มๆ

เป็นรถที่อยากได้มานานแล้ว แต่ไม่มีกะตังซื้ออ่า......

8. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    ส่วนใหญ่ยังไงก็ A31 อ่า

แต่ตรงๆ แล้ว A31ก็หล่อ และโหด และทำง่ายกว่าอยู่ดี

ผมขับ E30 ก็จริง แต่ก็บอกได้เลยว่า A31 หล่อโหด กว่าแน่ๆ

9. Dear_spree

Dear_spree New Member Member

57
    5
    0
    A31อีกเสียงค่ะ:p:D

10. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    A31 อีกเสียงละกาน. .

11. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    ชอบE30 ที่ไส่พาทอู่ UDS มากๆ เเต่ เซฟมันทําง่ายกว่าเยอะเลยอ่ะครับ ของตรงรุ่นก็มีไห้ไช้ สบายใจเลย

12. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    มันก็สวยทั้ง 2 เลยนะผมว่า

แต่ให้เลือกทำแล้วสวยง่ายๆ คงจะเป็น A31 ครับ

13. MaXiMaSs

MaXiMaSs New Member Member

76
    3
    0
    ตอนแรกก็ใช้ E30 อยู่เหมือนกันแต่งไปแต่งมาไม่มีอาไรให้ทำละของแต่ง E30 น้อยอ่ะครับ
    มาใช้ A31 พระเจ้า ของแต่งมันเยอะมากๆจนไม่มีเงินทำแล้ว 555+
    ส่วนตัวว่า A31 แต่งแล้วหล่อกว่ามากครับ

14. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
  15. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    โอ้ว

เริ่มน้อยใจซะแย้ว ไม่มีใคร ดัน e30 เลยแงๆๆ

ล้อเล่นๆ

แอบแวะมาดูอีกรอบ อิอิ
    :p:p:p

16. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เคยใช้E30ปี92เครื่องSR20DET ภายนอกแค่ล้อRIAL ใส่สปริงโหลด แล้วมันก้อไปต่อไม่ค่อยได้แล้วนะ นอกจากใส่ชุดพาร์ทแบบเต็มๆไปเลย ซึ่งมันก้อมีไม่กี่ชุด เทียบกับCEFแต่งง่ายกว่า เครื่องก้อมีให้เลือกลงได้มากกว่า STYLEก้อได้มากกว่า ของแต่งก้อมีให้เลือกมากว่า หลายระดับหลายราคา CEFลงตัววก่าคับ

17. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    อย่าไปน้อยใจเลยครับ แต่ของรักของเรา ยังไงๆ มันก้ออยู่เหนือเหตผล ทั้งมวลที่ทำให้เรา จับมันมาปั้นอยู่ดี มิเช่นนั้นจะมี Retro Club วิ่งกันให้ว่อหรือครับ

E30 หรือ Cefiro จะสวย หรือ เปล่า วัดกันได้ครับทุกคนรู้หมด แต่คุณค่าทางจิตใจ เราวัดได้คนเดียว คนอื่นไม่รู้กับเราหรอก ^^

18. stdeg4d

stdeg4d New Member Member

127
    6
    0
    ส่วนตัวผมชอบ A31 ครับ

19. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    สวยกันคนละแบบอ่ะ ยุโรป กะ ญี่ปุ่น ปีก็ต่างกันแล้ว

E30 ทำดี ๆ รถครบ ๆ ก็สวยนะ แต่ A31 ก็ได้ทั้งสวยและโหด

แต่เป็นผมถ้าให้เลือก ก็เลือก A31 คับ แต่ใจรัก BMW อ่ะ

เหอะ ๆ

20. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    ส่วนตัว a31 ครับหลากหลาย

21. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    ผมชอบ e30 2 ประตู ทำเป็ฯ m3 อ่ะครับ โหดแบบ เรียบๆ

22. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    ประมาณนี้อ่ะครับ credit จาก bmw society.com ครับ ขออณุญาติ เจ้าของรถด้วย ครับ หล่อ มากมาย ครับ คันนี้
    อยากได้ จัง

23. jade1985

jade1985 New Member Member

33
    1
    0
    ถ้า E30 ได้ตัวคูเป้มาก็ E30 ครับ ไม่งั้น A31 โล้ด

24. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    ผมว่าถ้าคิดจะทำแบบสุดๆให้เสมอกันครับทั้ง 2 รุ่นนี้ถ้าทำถึงก็หล่อพอๆกันเครื่องก็วางได้เท่ากันชุดแต่งก็มีล้อล้นๆก็ใส่ได้เหมือนๆกัน
    อยู่ที่ใจมันนำพาครับผม ชอบก็จัดไป.....

25. paman kung

paman kung New Member Member

69
    1
    0
    สงสัย อะคับ ทำไมไม่มีใครเอา e30 มาดริฟ บ้างอะ มันก้อขับหลังเหมือนกัน นิคับ .....เหนมีแต่ เซฟ อะ

26. aum_ES

aum_ES New Member Member

237
    10
    0
    อยากได้ E30 มาลองดริฟเหมือนกัน

27. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    อี30 แบบในรูปสวยจริงๆคับ

28. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ตอนนี้เห็น A31 แต่งโหดๆแรงๆสวยๆหล่อๆ นั้นมันก็เยอะอ่ะครับ (แบบว่าเห็นบ่อยๆอ่ะ)

อยากให้ทำ E30 มากกว่า (เชียร์น่ะ) แต่ผมไม่มีข้อมูลอ่ะครับ

29. ak_aek

ak_aek New Member Member

112
    1
    0
    A31 แปลงหน้าเป็น GT-R(R32) หรือ GT-S ก็โหดใช่เล่นนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้