พี่ๆท่านไดพอจะมีวิธีล้างหัวฉีดบ้างครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ชัช ชัช, 29 สิงหาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆท่านไดพอจะมีวิธีล้างหัวฉีดบ้างครับ

1. ต้องไปที่เขาถอดล้างโดยเฉพาะมั้ง เห็นโฆษณาน้ำยาล้างที่ใส่ผสมกับน้ำมันเชื้อเพลิง ไม่รู้ได้ผลแค่ไหน

2. ว่าจะทำแบบนี้ ทำไม่ได้ครับหัวฉีดมันไม่เหมือนเขา

3. จะเอาน้ำยาเข้ายังไง งง

4. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    มีของยุ่นนะครับสวยๆเลย

5. Paul Speedstar

Paul Speedstar Guest

0
    0
    0
    อัดย้อนเลยครับ เดาเอา555

เราจะมาพูดถึงเรื่องการล้างหัวฉีดดียังไง นะครับ
    1. ประหยัดเวลา .สามารถล้างสิ่งสกปรกและคราบเหนียวที่ติดอยู่ให้หมดไปโดยใช้เวลาเพียง 30 นาที
    2. ประหยัดน้ำมันเชื้อเพลิง.การล้างทำความสะอาดจะทำให้
    หัวฉีดจ่ายน้ำมันได้ต่อเนื่อง เป็นละอองฝอย การเผาไหม้สมบูรณ์ ช่วยประหยัดน้ำมันเชื้อเพลิง
    3. ยืดอายุการใช้งานของหัวฉีด.การทำความสะอาดหัวฉีด
    ไม่ให้มีสิ่งสกปรกอุดตันจะช่วยลดการสึกหรอของอุปกรณ์
    ใช้งานนานขึ้น ไม่ต้องเปลี่ยนหัวฉีดใหม่
    4. อัตราการเร่งดีขึ้น และเครื่องยนต์เดินเรียบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้