สอบถามหน่อยคับพอดีรถผมสายแรคพวงมาลัยแตก+น้ำมันพาวเวอร์เลยแห้งเลยเปลี่ยนมาเมื่อวานแต่เปล...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย DiewZa Ptz, 29 สิงหาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DiewZa Ptz

DiewZa Ptz Guest

0
    0
    0
    สอบถามหน่อยคับพอดีรถผมสายแรคพวงมาลัยแตก+น้ำมันพาวเวอร์เลยแห้งเลยเปลี่ยนมาเมื่อวานแต่เปลี่ยนเสร็จกลับมีอาการเวลาเลี้ยวสุดๆแล้วมีเสียงดังครืดๆแบบว่าสะเทือนถึงเท้าเลยคับเลยอยากรุ้สาเหตุมาจากอะไรถามช่างๆก็ไม่รุ้

2. สายของปลอม

3. ผมก้เป้นครับ สายเทียมก้อย่างนี้แหล้ะ

4. DiewZa Ptz

0
    0
    0
    มาที่อุ่อิกที่แถวบ้าน เค้าบอกเพราะยางรัดแรคหลวมแรคเลยเขย่าได้คับไม่รุ้เกี่ยวกันมั้ย

5. ไล่ลมในระบบไม่หมดรึเปล่า

6. ของพี่ก็เป็นค่ะแต่สายแท้นะคะทำไมยังเป็น

7. สายพานปั่นเพาเวอร์ไม่ตึงก็เป็นได้นะครับลองเช็คดู

8. ผมเคยเป็นเพราะเอาไปอัดใหม่ เวลาเลี้ยวเสียงดัง ถอดทิ้งซื้อมือสองเชียงกง เงียบกริบ

9. ไล่อากาศไม่หมดในระบบแร็คลองไล่ใหม่สตาร์แล้วหมุนซ้ายสุดขวาสุดทำแบบนี้ซัก3~4รอบลองดูครับ

10. Sureerat Phu

Sureerat Phu Guest

0
    0
    0
  11. DiewZa Ptz

0
    0
    0
    เด่งพรุ่งนี้ลองเอาไปไล่อากาศในแรคแล้วมาว่ากันอิกทีว่าหายใั้ย

12. DiewZa Ptz

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกคอมเม้นคับ

13. Sureerat Phu

Sureerat Phu Guest

0
    0
    0
    เราก้อเพิ่งอัดใหม่มา มะยักกะเป็นนะ

14. ของผมเปลีายนมาใหม่ก็เป็นเหมือนกันแต่เแนสายอัดมาครับ

15. เวลาเลี้ยวเสียงกืดๆเลย

16. ผมสายแท้เปรี่ยนใหม่เป็นครับใช้ไปนานๆหาย

17. ผมปั้มเพาเวอพัง..ถอดเอาเพาเยอ แทน ..

18. Pisi Ama

Pisi Ama Guest

0
    0
    0
    ล้อขูดบังโคลนป่ะ

19. ผมเวลาจอดอยู่กับที่หมุนพวงมาลัยเลี้ยวขวาจะมีเสียงดังครืนๆ เหมือนกัน แต่ตอนวิ่งเลี้ยวสุดจะดัง ก็อกๆ แทน

เลี้ยวสุด ก๊อกๆ หัวเพลาเสียครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้