สอบถามหน่อยครับเครื่องga16ครับเปลียนหัวฉีดใหม่แล้วแต่ทำไมสตาร์ติดยากมากติดแล้วดับเครื่อ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ประเวช เครือแสง, 31 สิงหาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยครับเครื่องga16ครับเปลียนหัวฉีดใหม่แล้วแต่ทำไมสตาร์ติดยากมากติดแล้วดับเครื่องสักพักมาสตาร์ใหม่ก็เป็นอีกต้องหยียบคันเร่งช่วย ช่วยหน่อยครับใช้นำ้มันล้วนครับ

1. อาการนี้เคยเจอเกิดจากแรงดันน้ำมันไม่พอ อาจจะกรองเบนซิลตันหรือไม่ก็ปั้มติ้กมีปัญหา

2. ถ้ารถวางเครื่องมาก็เกิดจากไม่ได้วายสายสัญญาน สตารท เข้ากล่อง ecu

3. Do Ng

Do Ng Guest

0
    0
    0
    ถ้าดับแล้วสตาร์ใหม่ติดง่ายมัยถ้าติดง่ายเป็น ที่ปั้มติ้ก กรองเบนซิล ตัวถ้ายรางครับ

4. ปำ้ติกใหม่ กรองใหม่ หัวฉีดใหม่

5. กำลังมีอาการอยู่เลยครับ เปลี่ยนกรองเบนซินไปแล้ว คงจะต้องเปลี่ยนปัฺ้มติ๊กต่อ

6. ตอนนี้ถึงแอโฟแล้วครับช่างบอกพรุ้งนี้ได้ของผมละงงเลย

7. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    อาการนี้เปลี่ยนหัวฉีดใหม่ เบอร์เดิมรึเบอร์ใหม่ลงคับ แล้วเกี่ยวอะไรกับแอร์โฟ

8. แอร์โฟร์ไม่เกี่ยวเด้อครับเป็นไปได้หาคอนเซ้าท์ เสียบเชคเลยครับ แอร์โฟรไม่น่าเสียครับแบบนี้จบแบบจบเจ็บเสียเงินเยอะแล้วนะครับ

9. ถ้าแอรโฟร์เสียจะเสียสองแบบคือเสียแล้วกล่องสั่งจ่ายน้ำมันหน้าเครื่องเดินเบาสะดุดกับเสียแบบจ่ายบางเร่งไม่ขึ้นแต่เดินเบานิ่ง

10. เดินเบาสดุดนิดหน่อยเร่งปกติเป็นเฉพาะตอนดับเครื่องเย็นแล้วสตาร์ใหม่

สเตปมอเตอร์เดินเบาถอดมาเชคยังครับ แล้วตอนสตารทเครื่องเย็น รอบเครื่องเร่งเหมือนตอนรถปรกติทั่วไปไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้