ขอปรึกษาคะ เรื่องความร้อนขึ้นของของรถNV ทั้งที่เวลาสตาร์ชใบพัด2ตัวทำงาน...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Kulthida Kaewkao, 30 สิงหาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kulthida Kaewkao

Kulthida Kaewkao Guest

0
    0
    0
    ขอปรึกษาคะ
    เรื่องความร้อนขึ้นของของรถNV ทั้งที่เวลาสตาร์ชใบพัด2ตัวทำงาน น้ำในหม้อน้ำก็มีแต่ความร้อนขึ้นสูงมากเกิดจากอะไรคะ
    อีกเรื่องคือเวลาขับรถผ่านน้ำขัง จะมีน้ำซึมขึ้นมาบริเวณแคปด้านหลังของคนที่นั่งข้างคนขับ เคยเอาไปให้อู่ซ่อมดูว่าตรงไหนรั่ว ปรากฎว่าไม่มีรูรั่ว และบอกว่าเข้าจากด้านหน้ารถ มีรถใครเป็นบ้างไหมคะ(มีรูปแนบคะ) และขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำคะ

2. DiewZa Ptz

DiewZa Ptz Guest

0
    0
    0
    ช่วยตามคับ

3. น้ำเข้ารถลองเปิดแผ่นหลังทีติดกับตัวถังดูอีกที..ครับ

4. ความร้อน..ลองให้ช่างดูความร้อนที่เครื่องจริงๆกับเกจวัดในรถตรงกันหรือป่าวครับ...บ้างครั้งเซ็นเซอร์เกจวัดความร้อนเสียครับ

5. ความร้อน=มีวาล์วน้ำตายกะหม้อน้ำตัน
    น้ำเข้า=ลื้อพรมดู หลังแคบมีรูใหญ่1-2รู รูเล็กสำหรับกิ๊บเยอะ
    ลองมุดไปฉีดลม-น้ำ ทีละรูได้

6. วาวน้ำครับ

7. Teerifle Sanman

Teerifle Sanman Guest

0
    0
    0
    1 วาวล์น้ำ
    2 หม้อน้ำน้ำตันหรือเป็นรั่วซึม
    3 ปั๊มน้ำใบพัดเสื่อม
    ประมาณนี้ละครับ
    อีกอน่างประเก็นใาสูบเสื่อมก็เป็นได้

8. ดูปั้มน้ำด้วยครับ

9. รถเราเคยเป็นแบบที่ว่าเลย
    พัดลมหมุนทั้ง2ตัวแต่ความรอ้นขึ้นแบบนั้เลยแต่ลองเอามืออังดูว่ามันเย็นหรือปา่วพัลหมุนแต่ไม่เป่าเครื่องชา่งเลยเปลียนมอเตอร์ให้ก็หายนะลองให้ชา่งดูนะ

10. Kulthida Kaewkao

Kulthida Kaewkao Guest

0
    0
    0
    สอบถามเพิ่มเติมคะรถคันนี้หม้อน้ำรั่วเมื่อเดือนที่แล้วและไปซ่อมมาแล้วคะ หมายถึงคราวนี้หม้อน้ำตันหรือคะ อีกอย่างตอนนี้ถนนเข้าซอยบ้านกำลังทำระยะทางประมาณ 3 กิโล พอฝนตกกลายเป็นทะเลโคลนขับรถตามๆกันความเร็วไม่เกิน20 เป็นไปได้หรือไม่ว่าความร้อนจะขึ้นสูง หรือใบพัดเสื่อมแต่ก้อหมุนอยู่นะ คิดไปวนๆ แล้วความร้อนขนาดนี้จะขับไปอู่ยังงัยถ้่ความร้อนชนเส้นC หม้อน้ำจะระเบิดไหมคะ

11. รถเป็นวิงโรด..หรือป่าวครับ

12. ตอนที่บอกหม้อน้ำรั่วแล้วเอาไปซ่อมหม้อน้ำแล้ว ตอนที่รั่วนี้ เกจ์วัดความร้อนขึ้นสุด เลยไหม คือถ้าหม้อน้ำรั่วจนเกจ์วัดความร้อนขึ้นสูงสุด ก็น่่าจะฝาโก่ง แล้วหล่ะ เพิ่งซ่อมหม้อน้ำ ช่างถอดฝาบน-ล่าง มาแยงไส้หลอดด้วยหรือเปล่า

13. ก่อนซ่อมหม้อน้ำความร้อนปกติ
    หลังซ่อมความร้อนขึ้น เดาว่าน่าจะไล่ลมออกจากระบบไม่หมดนะครับ

14. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    ตรงที่นั้งแคปหลังจะมีรูลองลื้อพรมดูครับจะเห็นเลย มันจะมีกริ๊บติดอยู่คับ

15. ตามคับของผมก็น้ำเข้าเหมือนกันแต่ไม่มีรอยรั่วเลย

16. ปิดรูตรงกะบะหลังคับนำ้เข้าตรงนั้น

17. Patter Nairafun

Patter Nairafun Guest

0
    0
    0
    เจ้าของโพสอยู่แถวไหนเผื่อ สมช. อยู่ใกล้ ๆ จะได้แวะเข้าไปดูให้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้