ขออณุญาตอสอบถามรถผมเติมน้ำมันแก๊สโฮอ91เติม500บาทวิ่งได้แค่90กม....

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย พิสิษฐ์ กิ่งพลอยเดิม, 1 กันยายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    ขออณุญาตอสอบถามรถผมเติมน้ำมันแก๊สโฮอ91เติม500บาทวิ่งได้แค่90กม. ขี่ในเมืองคับเครื่องคาบู1.6ขี่ได้ปกติเดินเบาปกติแต่ทำมัยมันซดน้ำมันจังคับปลเข็มความร้อนไม่ขึ้นไม่มีวาวล์น้ำมันจะเกียวกับโช๊คไฟฟ้าป่าวคับ

1. ถือว่ากินมากครับตก4-5กิโลลิตรเลย

2. ผมก็เป็นคับของผมหัวฉีดคับเติม500วิ่งประมาณ90กมคับ

3. น่านมีแนวร่วมแล้ว

4. สาเหตุเดียวกันครับคือน้ำมันหนาแต่ต้นเหตุน่าจะต่างกันครับเครืรองคาบูร์กับหัวฉีด

5. เครื่องคาร์บูลองดูวาวล์น้ำก่อนนะครับหามาใส่ดูก่อนจริงๆไม่แนะนำให้ถอดนะครับจะถอดก็ต่อเมื่อกรณีวาวล์น้ำตายไม่ยอมเปิดเลยถอดเพื่อพอใช้รถได้ก่อนเพราะผมเจอกับตัวเลย ถอดวาวล์น้ำแล้วสูบสี่น้ำวนไม่ถึง

6. ถ้าคาบูมีหลายอาการที่กินน้ำมันครับผมว่าน่าจะทำให้เกจความร้อนขึ้นก่อนเพราะอาจจะไม่ได้เป็นที่วาว์ลน้ำก็ได้ส่วนมากรถจะกินน้ำมันจาก1หัวเทียนบอด2กรองอากาศตัน3จูนคาบูหนา4กรองเบนซินก็มีส่วนครับ5การตั้งไฟแก่อ่อน6สายแวคคั่วต่างๆ(ของผมเมื่อก่อนกินน้ำมันครับแต่ตอนนี้ประมาณกิโลไม่เกิน3บาทเพราะรถออโต้คาบูติดหลังคาด้วย)ถ้าเติม500จะวิ่งประมาณ180กม.ครับในเมือง

7. ระบบสายแวคคั่มถ้าต่อผิดก็กินน้ำมันด้วยนะครับ

8. รถผมตอนที่ซื้อมาก็ไม่มีวาล์วน้ำ พอเริ่มสังเกตุเห็นเกจความร้อนขึ้นแค่นิดเดียวเลยซื้อวาล์วน้ำมาใส่ แต่อัตราการบริโภคน้ำมันไม่ต่างกันเลยครับ ใส่กับไม่ใส่อัตราสิ้นเปลืองเท่าเดิม

9. Titi Ampapai

Titi Ampapai Guest

0
    0
    0
    ของผม เครื่องคาร์บูฯเกียร์ออโต้ เติมโซฮอลล์91 500วิ่งในเมืองได้150กม.ปกติมั้ยครับ

10. เกความร้อนขึ้นแค่นี้ครับ

11. Ek Loso

Ek Loso Guest

0
    0
    0
    ของผมเติม300วิ่งได้150ผมว่ากินแล้ว. เจอเคสอย่างนี้ ผมอมยิ้มเลย

12. Yuttana Kasemsuk

Yuttana Kasemsuk Guest

0
    0
    0
    อาการเดียวกันเลยขอตามครับ

13. เครื่องคาบูผมเติมอี20วิ่งสบายครับตกโลละ2บ.

14. เติมได้ครับผมใช้กระทั่งe85 ตอนนี้วางเครื่องหัวฉีดก็ยังเติมe85

15. ตามครับ..ผมเติมแก๊ส 95 / 500 บาท วิ่ง 80 โล เอง.ครับ.

16. วันนี้ผมเอารถไปเช็คคาร์บูผลว่านมหนูคาบู1คาบู2ไม่ใช่เบอร์ตามสเป๊กคับ

ปกติต้องคาบู1เบอร์105คาบู2เบอร์160ใช้มั้ยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้