ขออนุญาตสอบถามคับ รถวิ่งน้ำมันปกติ แต่เวลาวิ่ง แก๊ซ LPG...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Ratchata Boomeepipich, 28 สิงหาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    ขออนุญาตสอบถามคับ รถวิ่งน้ำมันปกติ แต่เวลาวิ่ง แก๊ซ LPG จะเหยียบไม่ขึ้นและชอบดับเวลาติดไฟแดง หรือตอนจอดค้างคืน เบื้องต้นผมได้ทำการปรับจูนแก๊ซ ล้างปีกผีเสื้อ เปลี่ยนหัวเทียนแล้วก็ยังไม่หาย ไม่ทราบว่าจะเกิดจากสาเหตุอื่นอีกไหมคับ กราบขอบคุณพี่ๆ ทุกคนล่างหน้าคับ

1. Uthai Panyakul

Uthai Panyakul Guest

0
    0
    0
    หม้อต้มเเกสเจ๊งละมั้งครับ

2. ขอบคุณคับ จะลองไปเช็คดูคับ

3. เครื่อง NEO 1.8 วิ่งแก๊ซไปเกือบ 120000 โล เวลาวิ่งแก๊ซ แล้วเครื่องยนต์จะสั่นๆนะคับ วิ่งน้ำมันไม่เป็นคับ ถ้าจอดนี่คือดับเลยคับ ขอบคุณคับ

4. Viroj Sonthayaa

Viroj Sonthayaa Guest

0
    0
    0
    ของผมก้ออาการนี้ครับหม้อต้มหมดสภาพครับ...เด้วนี้เปลี่ยนหัวฉีดเติมe85+e20 สิ้นเปลืองกว่าแก๊ซนิดนึง. ..แต่ยึดอายุเครื่องครับ #ทางเลือกใหม่ครับ

5. ขอบคุณมากคับพี่

6. เปลี่ยนคนจูน...

อาการล่าสุดปกติแล้วคับ วิ่งดีขึ้นเยอะ เปลี่ยน แอร์โฟล กับ กรองอากาศคับ ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้