พี่ๆ ทุกท่านครับสอบถามนิดนึ่งคับ ตัวที่อยู่ในวงกลมสีแดง คืออะไร ทำหน้าที่อะไรขอบคุนคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Tar Ku Zaa Bkk, 2 กันยายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tar Ku Zaa Bkk

Tar Ku Zaa Bkk Guest

0
    0
    0
    พี่ๆ ทุกท่านครับสอบถามนิดนึ่งคับ ตัวที่อยู่ในวงกลมสีแดง คืออะไร ทำหน้าที่อะไรขอบคุนคับ

2. Nissan Nv

Nissan Nv Guest

0
    0
    0
    ชดเชยรอบแอร์หรือไม่แน่ใจคับ ต้องรอผู้รู้คนต่อไปคับผม

3. ตั้งรอบแอร์เวลาตั้งรอบเครื่องเราก็มาตั้งตัวนี้ด้วยเพื่อให้บาล้านก้นคับ

4. ตัวชดเชยรอบเครื่องยนต์ตอนเปิดแอร์ครับ ถ้าไม่มีตัวนี้เวลาเปิดแอร์แล้วรอบเครื่องยนต์จะต่ำลงจนอาจดับได้ครับ

5. ชดเชยรอบถ้าเสียต้องเปลี่ยนของใหม่1000++มือสองแล้วแต่คับขาย(ถ้าตั้งไม่เก่งมีสิทธิ์ลาโลก)คับ

6. Nissan Nv

Nissan Nv Guest

0
    0
    0
    เวลาเปิดแอร์แล้วรอบตกเกี่ยวกับตัวนี้ใช่ไหมคับ ของผมเปิดแอร์เครื่องเหมือนจะดับต้องเหยีบบคันเร่งช่วย อยากทราบว่าตั้งยากป่าวคับ

7. ชดเชยรอบแอร์ ถ้า เปิดแอร์แล้ว รอบตก ขันน๊อตให้มันดันออกอีกคับ

8. Tar Ku Zaa Bkk

Tar Ku Zaa Bkk Guest

0
    0
    0
    ขอบคุนคับ

9. ตัวนี้เป็นเพียงกระเปาะที่เก็บลม และมีขายื่นมาเพื่อช่าวในการดึงเปิดอากาศให้เข้ามากเพื่อชดเชยรอบเครื่อง ขณะมีภาระโหลด ตัวนี้จะทำงานได้จะต้องมีสวิทแวคคั่มอีกตัวที่จะคอยเปิด ปิด ลม

10. Disappear Man

Disappear Man Guest

0
    0
    0
    ลองเช็คที่สวิทช์แวคคั่มแอร์ด้วยนะครับเผื่อตัวนี้ไม่เสีย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้